Mai vàng cổ thụ ...

hoangturua89

Thành viên
ban 1.5 tỷ, nhưng nếu không ai mua thì cho thuê với giá cực khủng luôn 500tr

mấy cay này khoảng 400-500tr

songxanh

Thành viên
Tất cả chỉ là giá ảo thôi . Biết khi nào anh em cây cảnh mới cho giá thật hợp lý vì cây cảnh là vô giá, nguồn gốc lịch sử cũng phong phú . Người ta trả giá có ai thẩm định đâu chỉ nghe nói. vài lời xin chia sẽ...

nguyentuan31

Thành viên
Trời đất, cột đèn này giá cao ngất. Chắc chủ nhân đã bán nhà để mua cái cột đèn này mong kiếm lời, ắt hẳn vốn cây này cũng cỡ .... 20-30 tr mà đòi bán 650 tr. Quả là hoang đường, mua vé số còn dễ kiếm tiền hơn là bán được những cây mai này. Hi...hi.
Còn mấy cây mai của bác Tư Bèo, tui thấy năm nào cũng rinh ra rinh về mà có bán đươc đâu, chắc bác ấy cộng dồn mấy mươi năm chờ đợi mà ko bán được nên giá cao hơn tờ vé số độc đắc. Thật hoang tưởng.

maivangnambo

Thành viên tích cực
Tất cả chỉ là giá ảo thôi . Biết khi nào anh em cây cảnh mới cho giá thật hợp lý vì cây cảnh là vô giá, nguồn gốc lịch sử cũng phong phú . Người ta trả giá có ai thẩm định đâu chỉ nghe nói. vài lời xin chia sẽ...
Trời đất, cột đèn này giá cao ngất. Chắc chủ nhân đã bán nhà để mua cái cột đèn này mong kiếm lời, ắt hẳn vốn cây này cũng cỡ .... 20-30 tr mà đòi bán 650 tr. Quả là hoang đường, mua vé số còn dễ kiếm tiền hơn là bán được những cây mai này. Hi...hi.
Còn mấy cây mai của bác Tư Bèo, tui thấy năm nào cũng rinh ra rinh về mà có bán đươc đâu, chắc bác ấy cộng dồn mấy mươi năm chờ đợi mà ko bán được nên giá cao hơn tờ vé số độc đắc. Thật hoang tưởng.
Như cây nầy đây chổ tôi chỉ được 60tr

tri nguyễn1

Thành viên mới
Mỗi nghệ nhân, mỗi góc nhìn. Theo em nghĩ không thể chê cây mai này giá quá mắc, hay quá rẻ. Định giá gốc mai tùy vào cảm hứng của mỗi người, tùy vào thế của nó. Mai vàng truyền thống đã là loại cây quý, nếu cây mai do tự nhiên tạo, thành những dáng độc nhất thì em nghĩ những nghệ nhân sẵn sàng mua dù giá cao ngất ngưỡng. Vì tiền có thể kiếm ra được nhưng những dáng cây tự nhiên độc nhất đó, nếu chủ nhân họ không muốn bán thì chỉ còn có nặn đất sét về chơi thôi...

Phương Tân Châu

Thành viên mới
Cây mai 1,5 tỷ chắt chủ nhân muốn để chơi rồi...?
Cảm ơn Bạn , suy nghĩ và câu nói của Bạn rất chính xác .
==================================
Cảm ơn Bạn đã quan tâm và theo dõi cây mai của Tôi từng năm . Không ai bỏ công sức và tiền bạc mà không đem lại kết quả tốt đẹp đâu Bạn . Tôi cũng mong Bạn đợi chờ và hy vọng có những cây mai đẹp .

tottayan

Thành viên
Không biết cây mai vàng đó đã có người mua chưa? Hay chủ lại cẩu trở về nhà trồng tiếp. Ai có thông tin cho biết với , cảm ơn !

nguyentuan31

Thành viên
Cây mai bác Tư Bèo gốc có khủng nhưng mất cân đối quá, nếu cây này cao 1,6m thì ok rất đẹp , nhưng cây này lại quá lùn so với bộ gốc. Còn chi tàn thì cứ liêu nghiêu, không trật tự, bông chỉ tập trung ngọn cành. Tóm lại về mặt nghệ thuật chưa OK.