mời các bạn bình luận bức tranh

thang10

Thành viên
mời các bạn bình luận bức tranh
có bạn nào biết bức tranh này tên là gì
ý nghĩa của bức tranh
và các bạn cho ý kiến bức tranh này có đẹp không
mình đưa bức tranh này vào đây không biết liệu có phạm quy hay không mong ban quản trỉ thông cảm
cám ơn các bạn đã quan tâm
[/IMG]
==================================
[/IMG]

thang10

Thành viên
bên phải là con rồng bên trái là cây mai, ở gữa là cái đình làng bên trên là mặt trời bên dưới là ao sen
==================================
Không biết ý nghĩa hay xuất xứ nhưng chỉ biết là đẹp. Thanks A đã share.
cám ơn bạn đã trả lời được một câu

lnvinh

Super Moderator
Tranh đẹp đó em, anh không ranh nhưng thấy hình đặt tên thôi : "Mưa thuận, gió hòa"

doremi

Thành viên
nó chưa rõ chính phụ,nếu mảng chính là con rồng thì không hợp lý,vì nhìn nó rất lệch và cảm giác hơi khó chịu, nếu là mảng giữa thì nó hơi mờ nhạt, chi tiết em thấy được nhưng tổng thể chưa đạt bố cục, nhưng nhìn chung là đẹp, theo em để đẹp hơn thì bớt cầu kỳ chi tiết nhỏ ở con rồng và đi chi tiết mảng chính hơn nữa,nội dung bức tranh tùy mỗi người nghĩ
// ý kiến cá nhân,sai đừng gạch em :)

thang10

Thành viên
Trả lời: Re: mời các bạn bình luận bức tranh

nó chưa rõ chính phụ,nếu mảng chính là con rồng thì không hợp lý,vì nhìn nó rất lệch và cảm giác hơi khó chịu, nếu là mảng giữa thì nó hơi mờ nhạt, chi tiết em thấy được nhưng tổng thể chưa đạt bố cục, nhưng nhìn chung là đẹp, theo em để đẹp hơn thì bớt cầu kỳ chi tiết nhỏ ở con rồng và đi chi tiết mảng chính hơn nữa,nội dung bức tranh tùy mỗi người nghĩ
// ý kiến cá nhân,sai đừng gạch em :)
đây là bức phù điêu âm bản , được đục trạm trên một tấm gỗ gụ ,có tên là hồn việt, con rồng , cây mai ,ao sen , cay tre , mái đình ,tượng trưng cho văn hóa việt