mời các bạn bình cây

thang10

Thành viên
cây si trắng thân và tán để thế này có được chưa mong các bạn góp ý
cám ơn các bạn

thang10

Thành viên
phong trào chơi cây hồi này chán nhỉ , chẳng có người ngắm mà cũng chẳng có người mua.
thôi thì ta tự làm tự chơi để thỏa cái thú chơi của mình .

ngoc_dung

Moderator
phong trào chơi cây hồi này chán nhỉ , chẳng có người ngắm mà cũng chẳng có người mua.
Kệ nó đi anh, mình chơi cho mình ngắm là hạnh phúc rồi.
Cây anh Thăng nuôi nhanh quá, đẹp hơn hôm trước em xem nhiều.

Người Rừng

Thành viên tích cực
Cây sanh anh cắt giật tay cành nhìn cũng rất đẹp, theo em mình nên cắt bỏ những rễ buông đi nhìn gọn gàng mà phù hợp với xu thế chơi cây hiện nay.

doremi

Thành viên
đánh giá cây 2 hơn cây 1 vì cây 1 có bộ rễ mất cảm tình quá không muốn nói là quá xấu, nhưng cây 1 có tương lai sáng ngời nếu vào tay cao thủ, cây 2 rễ hơi rối và tổng thể rễ dàn trải đều trong một hình như hình chữ nhật, đó là hình xấu, là mình mình sửa lại bộ rễ thoáng hơn là sẽ tuyệt

hung78

Quản lý
người ngắm và mê cây vẩn nhiều chứ a

Le Manh Cuong

Moderator
mình mới sửa cây sanh này , và mình đặt tên là trực tâm hoành thụ vì có tay hoành rất to và phần ngọn vặn chuyển có hình chữ tâm , các bạn bình luận xem tên cũng như bóng tán thế có được không nhé,
cây cao 1.4 m chậu r 80x110

==================================
cây 2 là cây si trắng thân và tán để thế này có được chưa mong các bạn góp ý
cám ơn các bạn
Cây sanh thì không có gì đặc biệt cả còn cây si trắng có thể sẽ là cây đẹp.

thang10

Thành viên
Cây sanh thì không có gì đặc biệt cả còn cây si trắng có thể sẽ là cây đẹp.
cám ơn luật sư nhé ,mời em hôm nào về bắc ninh chơi tư vân cho anh cây tùng nhé
==================================
người ngắm và mê cây vẩn nhiều chứ a
cams own hung ddax vaof xem cây
anh sạo thế để khuấy động phong trào cho rôm một tí mà

tottayan

Thành viên
Sao bạn bi quan vậy ?Mình thấy các cuộc triển lãm gần đây vẫn đông khách đấy chứ!Còn việc người mua cây thì ít thật chứ sao lại không!

NaTuan

Quản Lý Viên
Cây si của anh đẹp đấy , có thể xắp xếp lại rễ để cho nó đẹp hơn không .
Thanks .

mrkhongbiet

Thành viên tích cực
Cây 1 đẹp chứ, nhìn như là mây trôi ấy, rất tự nhiên và làm người ta cảm thấy vĩ đại và thoải mái.
Cây 2 em cũng thấy hay hay nhưng nhìn sao nó cứng cứng anh ạ, do phần tán ở trên quá dày và hình dáng không phù hợp với rễ chăng?
Em amatuer, chưa từng nuôi đc 1 cây bonsai nào, nhưng nói chung là thích cây và phát biểu cảm nghĩ theo tự thân nhận thấy ạ ^^

thang10

Thành viên
Cây si của anh đẹp đấy , có thể xắp xếp lại rễ để cho nó đẹp hơn không .
Thanks .
cám ơn tuấn đã nhận sét, cây si đó bộ rễ già dính hết vào nhau không thể xếp l đưoc nữa