Một kỹ thuật nho nhỏ về bộ rễ cây bonsai

pkimduc

Thành viên
Trả lời: Re: Một kỹ thuật nho nhỏ về bộ rễ cây bonsai

đã thành công trên 1 số giống Linh Sam, Cần Thăng, Me...đó bạn.
Em làm thử cho cây mai vàng chưa vậy? Trước khi thực hiện việc ghép rễ này mình có cần bón phân cho cây hay không? Nếu có thì bón phân gì và sau khoảng thời gian bao lâu mình tiến hành ghép? Cám ơn em đã chia sẽ kinh nghiệm hay.

chauchau_longan876

Thành viên
Trả lời: Re: Một kỹ thuật nho nhỏ về bộ rễ cây bonsai

Em làm thử cho cây mai vàng chưa vậy? Trước khi thực hiện việc ghép rễ này mình có cần bón phân cho cây hay không? Nếu có thì bón phân gì và sau khoảng thời gian bao lâu mình tiến hành ghép? Cám ơn em đã chia sẽ kinh nghiệm hay.
Dạ, em chưa thử cho Mai Vàng anh à. trước khi tiến hành ghép, anh ko nên bón phân. hoặc nếu muốn thì phải trước đó ít nhất là 30 ngày anh nhé. Thân chào anh.

tuanhna

Thành viên
Cảm ơn em có chiêu độc quá. Nhưng nếu áp dụng thì phải hy sinh phần dưới gốc hả em ?

thanhgiao0402

Thành viên
đúng là tuổi trẻ tài cao, chắc mình phải thực hanh mới được, cảm ơn e cho mọi người học không cần trả H phí.

mrkhongbiet

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Một kỹ thuật nho nhỏ về bộ rễ cây bonsai

Ghép rễ cùng loại hả Đạt? Rễ cây khác được hông?
Em nghĩ anh nên đọc các comment trong các trang sẽ thấy nhiều câu hỏi hữu ích và đã đc trả lời
Tránh hỏi đi hỏi lại chi cho nó dài dòng mà nội dung đã đc giải đáp
,,,
Vài lời cùng anh, mong anh không phiền ạ!

duong lieu

Thành viên Mua Bán
Rất cảm ơn tấm lòng của anh .
Chúc anh có nhiều thành công trên con đường anh đã chọn (đang có thử nghiệm gì thì cho em đi chung với nhé )

phovanghoe

Thành viên tích cực
cho em hỏi, có ae nào ghép chồng ko ak? tức là ghép lần 1 chiều thuận, lần 2 chiều nghịch, lần 3 chiều lung tung... để có bộ gốc khác lạ ý. Cái này dòng Sanh thì e có biết nhưng dòng cây khác chưa thử.
Thanks chau chau nhiều.

hqvuhototbung

Thành Viên Danh Dự
Cảm ơn chauchau_longan876 .
Bạn thực sự là một tài năng và rất có lòng .
Đáng phục .
Không biết giờ này bạn ra sao ?
Có điều nếu để một tài năng ,vốn hiếm hoi như bạn,
phải mất thì giờ vật lộn với chuyện buôn bán thì hơi uổng .
Chúc bạn vui khi phát kiến thêm nhiều chuyện cho bonsai .

Cảm ơn.