Một em chân dài mời các bác !

lamthanhy

Thành viên
Mình rất thích cây dáng trực tông cao, phần đế thấy tạm ổn nhờ các bạn dịnh hướng dùm chi, tán em nó ngồi nghĩ mãi không ra
Và cho mình hỏi luôn NQ mình cắt mất 2/3 rể có ổn không, mình trồng hổn hợp tro trấu+sơ dừa+1 ít phân chuồn và đất thịt, nên để trong mát hay nắng vv.. và vv.. ;;);;);;)
Một vài hình em nó

Xin cám ơn mọi lời chia xẻ:-B

thienphu

Thành viên Mua Bán
tạm thời bác đừng bon phân gì,chỉ tưới kích thích rể và đem vào mát là ổn rồi.

lamthanhy

Thành viên
tạm thời bác đừng bon phân gì,chỉ tưới kích thích rể và đem vào mát là ổn rồi.
Cám ơn anh, trước khi cho vào chậu em ngâm thuốc kt ra rể khoảng 15' khi lên chậu em lấy nước đó tưới vào luôn thế có phạm thuốc không X(X(X(X(

TapBonsai

Thành viên tích cực
Bạn để kiểu chạc như thế này có vẻ không ổn cho lắm, thử phương án này xem sao bạn nhé:

Le Manh Cuong

Moderator
Mình rất thích cây dáng trực tông cao, phần đế thấy tạm ổn nhờ các bạn dịnh hướng dùm chi, tán em nó ngồi nghĩ mãi không ra
Và cho mình hỏi luôn NQ mình cắt mất 2/3 rể có ổn không, mình trồng hổn hợp tro trấu+sơ dừa+1 ít phân chuồn và đất thịt, nên để trong mát hay nắng vv.. và vv.. ;;);;);;)
Một vài hình em nó

Xin cám ơn mọi lời chia xẻ:-B
Cây bạn trồng như vậy là OK rồi nhưng bạn nên để cây vào chỗ mát.Bạn nên cắt phần thân chính bên trên đi,lấy tay 1 làm chuyển thân rồi nuôi tiếp.

làm như anh lemanhcuong cũng rất hay, hoặc bạn chém tất cả chỉ chừa lại cành
rơi đầu tiên, nuôi tiếp chơi nà ô kê kon gà đen luôn

lamthanhy

Thành viên
làm như anh lemanhcuong cũng rất hay, hoặc bạn chém tất cả chỉ chừa lại cành
rơi đầu tiên, nuôi tiếp chơi nà ô kê kon gà đen luôn
Ý định đầu tiên của mình củng thế , nhưng nhát tay mới nhờ A E chỉ giúp.\:D/\:D/\:D/

Dương Thịnh

Thành viên tích cực
Chém đi anh, mùa này cây đang sung sức, với lại thời tiết cũng dễ chịu hơn. sang vài tháng nữa thời tiết oi bức khó chịu lắm đó anh.
Tản mạn tý: Trái mít Ướt hay khô vậy anh, nhìn thèm quá :D

lamthanhy

Thành viên
Re: Trả lời: Một em chân dài mời các bác !

Chém đi anh, mùa này cây đang sung sức, với lại thời tiết cũng dễ chịu hơn. sang vài tháng nữa thời tiết oi bức khó chịu lắm đó anh.
Tản mạn tý: Trái mít Ướt hay khô vậy anh, nhìn thèm quá :D
cảm ơn bạn!
còn cây mít thì nó tụ mọc lên có trai đàu tiên nên không bít nửa, mà tính chơi mít bon sai luôn đấy \:D/\:D/\:D/

toantute

Thành viên mới
theo minh thi cay truc quan tu ko nen uon eo canh nhiu wa.cu tao cho cac canh thang va deu nhau theo kieu thong la dc. co the tao diem nhan bang canh phong hoac canh roi.chuc ban thanh cong.