Lu...Mới sưu tầm, mời cả nhà xem.

huongdongconoi

Thành viên tích cực
Mới sưu tầm được 1 cái lu, còn nguyên vẹn, thấy lạ lạ rinh về luôn, không biết hàng nầy vào loại dòng gốm nào... mới hay củ... nghe nói lu nầy, là của Lái thiêu gì đó sản xuất năm nào cũng không biết... úp lên mời cả nhà xem và nhờ chuyên gia thẩm định dùm.
Cám ơn.

Quỳnh Dao

Moderator
Cái này gọi là chậu trái bần , hàng Lái thiêu thập niên 70 TK trước anh ạ.
Lúc này anh chuyển sang chơi gốm luôn hả anh, em hỏi vậy là vì có thể tìm thêm 1 bạn hàng mới kkkk.
Chúc anh vui khỏe.

huongdongconoi

Thành viên tích cực
Cái này gọi là chậu trái bần , hàng Lái thiêu thập niên 70 TK trước anh ạ.
Lúc này anh chuyển sang chơi gốm luôn hả anh, em hỏi vậy là vì có thể tìm thêm 1 bạn hàng mới kkkk.
Chúc anh vui khỏe.
Thấy ae chơi đã quá, đua đòi tí mà Mê chơi....hihihi
Hàng nầy trên thị trường tn? Tư vấn dùm anh luôn nha.
Cám ơn.

CrackBerry

Thành viên tích cực
Thấy ae chơi đã quá, đua đòi tí mà Mê chơi....hihihi
Hàng nầy trên thị trường tn? Tư vấn dùm anh luôn nha.
Cám ơn.
Hàng này SX những nam 70 của TK trước nên về giá trị cổ xưa thì không cao anh, tuy nhiên nếu là những hàng men đẹp, hiếm và có giá trị sử dụng thì cũng tốt lắm. Cái ko đẹp thì 2-300k, cái đẹp thì có thể gấp 2 hay 3 lần. Thông tin tham khảo anh nhé, Ví dụ như 2 cái chậu dưới đây:

cana

Thành viên Mua Bán
sao lại khóc anh?khi nào xuống cà mau em tặng cho cây ngâu tàu :-bd:-bd:-bdtrồng là đúng bài nha anh.

huongdongconoi

Thành viên tích cực
Hàng này SX những nam 70 của TK trước nên về giá trị cổ xưa thì không cao anh, tuy nhiên nếu là những hàng men đẹp, hiếm và có giá trị sử dụng thì cũng tốt lắm. Cái ko đẹp thì 2-300k, cái đẹp thì có thể gấp 2 hay 3 lần. Thông tin tham khảo anh nhé, Ví dụ như 2 cái chậu dưới đây:

Cám ơn crackberry Tư vấn dùm anh. Cái nầy lành đẹp lắm, nhưng có 1 điều là hình như men bị nung già lửa quá. Nên nươc men bên ngoài có những lổ bọt... Có 1 cái châu cũng giống như loại nầy, ngày mai chùi rửa sạch sẻ úp lên cho ae xem nhé.

huongdongconoi

Thành viên tích cực
anh gì ơi có giao lưu cái chậu chuẩn lái thiêu không vậy anh
bigbabol kính!
Ở đây là Mục g/t chia sẻ... chứ không phải phố... giao lưu coi chừng... bị dời nhà thì khổ anh lắm... đ/c em àh.;);)
Nếu đồng chí em thích...thì...I-)I-)

Nbtungvp2009

Thành viên
Đúng như Mê chơi và Crackberry đã nói tuy nhiên nếu anh thấy thích và giá chỉ một vài trăm ngàn thì mua cũng được. Chúc anh sức khỏe để đam mê thú chơi kỳ công này!

huongdongconoi

Thành viên tích cực
sao lại khóc anh?khi nào xuống cà mau em tặng cho cây ngâu tàu :-bd:-bd:-bdtrồng là đúng bài nha anh.
Vậy là qua tết làm một chuyến Cà Mau nữa. Đã quá...:)>-:)>-

Đúng như Mê chơi và Crackberry đã nói tuy nhiên nếu anh thấy thích và giá chỉ một vài trăm ngàn thì mua cũng được. Chúc anh sức khỏe để đam mê thú chơi kỳ công này!
Cám ơn Tùng nhiều. hihihi;);)

huongdongconoi

Thành viên tích cực
Thêm hai chậu nữa, không biết tn? nhờ các chuyên gia thẩm định dùm. Cám ơn.
Chậu 1:

Chậu 2:

Quỳnh Dao

Moderator
Thêm hai chậu nữa, không biết tn? nhờ các chuyên gia thẩm định dùm. Cám ơn.
Chậu 1:

Chậu 2:

2 cái chậu trên cũng hàng Lái thiêu thập niên 60-70 TK trước anh ạ, cái thứ 2 chịu ảnh hưởng nhiều của gốm mỹ thuật Đồng nai. 4 chữ em kh biết đọc, tạm dịch đại cho vui là: ''NGƯ ÔNG ĐẮC LỢI''
MC kính.

HieuAnDong

Thành viên

Crack...vi phạm bản quyền tác giả nhe...phạt...2 ly, tuy nhiên giới thiệu dùm cái chậu được thưởng 2 ly....:)>-:)>-
Chậu trái bần của bạn Mê chơi có mấy chữ Tàu khá hay.

HieuAnDong

Thành viên
2 cái chậu trên cũng hàng Lái thiêu thập niên 60-70 TK trước anh ạ, cái thứ 2 chịu ảnh hưởng nhiều của gốm mỹ thuật Đồng nai. 4 chữ em kh biết đọc, tạm dịch đại cho vui là: ''NGƯ ÔNG ĐẮC LỢI''
MC kính.
4 chữ NGƯ ÔNG ĐẮC LỢI là chính xác rùi. Chậu này khá đẹp nha.

huongdongconoi

Thành viên tích cực
MC kính.
Cám ơn MC nhiều... Khi nào gặp sẻ phạt 2 ly nha...:)>-:)>-

4 chữ NGƯ ÔNG ĐẮC LỢI là chính xác rùi. Chậu này khá đẹp nha.
Cám ơn Bạn HieuAnDong đã ghé thăm. và cho kinh nghiệm.@};-@};-@};-
Kính phố.