long hổ

itthoi

Thành viên
hôm này em đi chơi gặp tác phẩm này hỏi mua nhưng chủ đòi đúng 20tr nên đành về chụp lên nhờ ace cho ý kiến có đắt wa ko ạ và khoảng bao nhiêu thì mua đc ?

boybmtfull

Thành viên tích cực
chắc cũng hợp lí đấy bác tại e thấy kích thước cũng lớn đấy cả tiền gỗ tiền công nữa.riêng tiền công tác phẩm này cũng tầm 7 chai chở lên
bác nên cho kích thước cụ thể để mọi người dễ định giá hơn

VUTIENTHANH

Thành viên
em thấy như gỗ hương , tác phẩm này kích thước chắc cũng lớn với giá đó em nghĩ cũng hợp lý ,chỉ quan trọng là bác có thích hay ko nữa thôi

itthoi

Thành viên
Bạn xem tác phẩm làm bằng gỗ gì thì mới định giá chính xác được...
tác phẩm này làm bằng 1 rễ cái của cây nhội chôn dưới bùn lâu năm rồi ah
==================================
chắc cũng hợp lí đấy bác tại e thấy kích thước cũng lớn đấy cả tiền gỗ tiền công nữa.riêng tiền công tác phẩm này cũng tầm 7 chai chở lên
bác nên cho kích thước cụ thể để mọi người dễ định giá hơn
kích thước : cao 1,25m. rộng 1m dầy 45cm nặng khoảng 2tạ

NaTuan

Quản Lý Viên
để ở nhà thờ họ đc ko anh Tuấn ? em mới chơi cái này nên chưa biết mấy mong anh và mọi người chỉ giúp em với ạ
Thường thì trong tất cả những ngôi nhà thờ phía bắc long phượng đều được chạm theo lối cách điệu ( long phượng hóa ) Dưới thời phong kiến tất cả những đồ vật chạm rồng đều thuộc quyền sở hữu của vua chúa . Hoặc những nơi thờ cúng công cộng đền chùa miếu mạo .
Bạn tìm hiểu thêm .

itthoi

Thành viên
Thường thì trong tất cả những ngôi nhà thờ phía bắc long phượng đều được chạm theo lối cách điệu ( long phượng hóa ) Dưới thời phong kiến tất cả những đồ vật chạm rồng đều thuộc quyền sở hữu của vua chúa . Hoặc những nơi thờ cúng công cộng đền chùa miếu mạo .
Bạn tìm hiểu thêm .
vâng thank bác em sẽ tìm hiểu thêm ah. nghe thấy bảo rồng không để trong nhà nên vợ em có vẻ ko đồng ý

hoanghtuyen

Thành viên
mua tốt bác ạ! nhưng em thấy con hổ giống con mèo hơn, chẳng dũng mãnh gì. Đó là ý kiến cánhann em