Linh sam lá "rí hạt gạo" Tân Phú zin

hodoan

Thành viên tích cực
Mời Anh Em xem xét, đánh giá và tư vấn cho hướng chơi tương lai ở cây này, cây zin, thuộc giống LS lá siêu rí Tân Phú:

Chậu xanh độc sắc cao 16cm

Cảm ơn mọi người đã quan tâm !

Quí Tài

Quản Lý Viên
Đo lên cở 6cm chiết lấy 1 cây nữa phần còn lại nuôi tiếp sẽ đẹp hơn đó nhe

hodoan

Thành viên tích cực
Cây rin như vầy là to rồi phải không a Hổ?
Với chủng loại LS lá nhỏ nhất này, như hiện nay thì cây rin size này cũng thuộc hàng khá rồi đó, anh Dương.
Cảm ơn anh.

nhiều tiền lắm đây, chúc mừng chủ nhân.
Hi anh Bình, cảm ơn anh quá khen, cây này thuộc loại to nhất em có hiện nay cho nên em quyết tâm giữ để dành chơi chứ không dám nghĩ đến giá tiền (sợ bị cám dỗ :">), anh ạ.
==================================
Đo lên cở 6cm chiết lấy 1 cây nữa phần còn lại nuôi tiếp sẽ đẹp hơn đó nhe
Chiết luôn ah, anh Quí?
Em đang phân vân giữa việc chiết như ý anh chỉ, hay giữ nguyên và vào dây uốn nhẹ thân + cành chính chỉnh vào vị trí phân bổ đồng đều hơn, sao đó tỉa hạ bớt rìa cành ngoài nào quá dài để cân đối bộ tàn ?!

Mong nhận được góp ý của mấy Anh Em, rồi tùy chỉnh theo chắc làm cây sớm thành, anh ha 8->

greenstar

Thành viên tích cực
Xong rùi..cây nè quay sang trái khoảng 30o nữa..uốn dây vô rùi chỉnh nhẹ tàn là xong..hic..Ý e là vậy ạ.

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Hàng top rồi anh, hình như cây lớn nhất của giống này giới thiệu trên d đ thì phải, chụp tối lá khép lại ko đẹp bằng buổi sáng đấy anh

thanhtung81

Thành viên
A Hổ khi nào tỉa cành lại thì báo e nhé, qua xem a làm sẵn tiện hốt cái mớ tỉa đó về dâm ghép, mai mốt tung hàng bán cạnh tranh... kakak

anhviet1022703

Thành viên Mua Bán
Với chủng loại LS lá nhỏ nhất này, như hiện nay thì cây rin size này cũng thuộc hàng khá rồi đó, anh Dương.
Cảm ơn anh.

Hi anh Bình, cảm ơn anh quá khen, cây này thuộc loại to nhất em có hiện nay cho nên em quyết tâm giữ để dành chơi chứ không dám nghĩ đến giá tiền (sợ bị cám dỗ :">), anh ạ.
==================================

Chiết luôn ah, anh Quí?
Em đang phân vân giữa việc chiết như ý anh chỉ, hay giữ nguyên và vào dây uốn nhẹ thân + cành chính chỉnh vào vị trí phân bổ đồng đều hơn, sao đó tỉa hạ bớt rìa cành ngoài nào quá dài để cân đối bộ tàn ?!

Mong nhận được góp ý của mấy Anh Em, rồi tùy chỉnh theo chắc làm cây sớm thành, anh ha 8->
Chiết xuống đi anh!
Vừa tạo độ côn vừa lời 1 cây!

Inin2009

Thành viên tích cực
Mời Anh Em xem xét, đánh giá và tư vấn cho hướng chơi tương lai ở cây này, cây zin, thuộc giống LS lá siêu rí Tân Phú:

Chậu xanh độc sắc cao 16cm

Cảm ơn mọi người đã quan tâm !
Có chậu mới là show hàng luôn hả anh Hổ, chưa thấy show cầy này lần nòa cả.
Chắc anh đã nghe câu " cái gì không mua được bằng nhiều tiền thì sẽ mua bằng rất nhiều nhiều tiền":)):)):)) ko biết lúc đó có bị cám dỗ không nhỉ[-O<[-O<[-O<

dinhhunganh

Thành viên tích cực
Theo em để nguyên rồi cắt giật lại một số cành cho rụt rịt lại, nhìn cây sẽ cổ thụ hơn, cây đẹp quá,

Baby Shock

Thành viên mới
Cây này mà chiết thì quá uổng, chỉ cần vô dây đi nhẹ kiết hợp tỉa chi làm cây 2 thân chơi giống phong cách châu âu là rất đẹp.