Linh sam 3D, lắc lắc lắc.

hoangvanviet1992

Thành viên tích cực
Cuối tuần làm 1 cây chia sẻ cùng anh em cho vui. Cây này uốc thuốc lắc lên lắc léo uốn lượn dữ lắm.

Lúc cây ra hoa

Thêm 1 cây La hai.

Chúc anh em cuối tuần vui vẻ, sưu tầm được nhiều cây.
2 cây quá đẹp luôn anh ah,...

phamminhchuong

Thành viên
cả 2 cây đều rất khá ,nhìn bên ngoài có lẽ đẹp hơn hình chụp . nhưng nhìn tổng thể thấy tàn hơi lớn thì phải , nuôi vài năm nữa cho chi dăm dày đặc là đẹp hết biết thôi . tks

vudn

Thành viên
Cây đầu jin hả a ? Chơi toàn đồ nghề xịn đã quá,e đến giờ vẫn chưa mua đc cái kềm cạp nữa.. hic:((
Cây đầu ghép em, nhịn tiền mua cây mua cái cạp 2 công dụng đi xài tiện lắm chỉ 1 cái đó là đủ rồi.

DUY_TamQuan

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Linh sam 3D, lắc lắc lắc.

Cây đầu jin hả a ? Chơi toàn đồ nghề xịn đã quá,e đến giờ vẫn chưa mua đc cái kềm cạp nữa.. hic:((
nhờ vậy nên giờ toàn cây xịn hả anh?
==================================
Cây đầu ghép em, nhịn tiền mua cây mua cái cạp 2 công dụng đi xài tiện lắm chỉ 1 cái đó là đủ rồi.
anh Vũ chưa gặp mặt lần nào mà hiểu ghê:D, nhưng em nhịn vậy rồi mà cũng mua chưa nổi đây anh, còn cách nào khác ko chỉ em coi, haha

hoangson10

Thành viên
Cuối tuần làm 1 cây chia sẻ cùng anh em cho vui. Cây này uốc thuốc lắc lên lắc léo uốn lượn dữ lắm.

Lúc cây ra hoa

Thêm 1 cây La hai.

Chúc anh em cuối tuần vui vẻ, sưu tầm được nhiều cây.
Để tàn nhánh rườm rà không gợi cảm. nên cắt thưa bớt nhất là phần ngọn.

vudn

Thành viên
cả 2 cây đều rất khá ,nhìn bên ngoài có lẽ đẹp hơn hình chụp . nhưng nhìn tổng thể thấy tàn hơi lớn thì phải , nuôi vài năm nữa cho chi dăm dày đặc là đẹp hết biết thôi . tks
Cây vẫn tiếp tục nuôi thả tàn cho mau lớn chi, sau này cắt gọn lại nuôi thành phẩm anh. Đây là cách nuôi trên sân thượng, và trồng trong chậu, nếu có vườn độ ẩm tốt thì đơn giản hơn nhiều.