Linh Sam Đẹp

phuocloctho

Thành viên
Chào Anh Em trong diễn đàn, chúc năm mới "An Khang Thịnh Vượng".
Hôm qua chủ nhật rãnh rỗi, ghé qua một số trưng bày Bonsai và đi một vòng quay đi quẩn lại chỉ thấy 1 em linh sam Song Hinh zin khá đẹp nhưng giá thì hơi chát. Chia sẽ với ae hình ảnh và mọi người thử đoán giá trị của nó bao nhiêu.

nhatrang77

Thành viên tích cực
Tùy vào cây là sông Hinh rin hay cây ghép nữa. Nhìn cây này thì chắc sông hinh rin. Chắc phải trên chục không bạn?

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
120 tr .Có thể theo họ thì cái giá đó mới phù hợp với công sức và thời gian họ đã bỏ ra.Nếu cây này thuộc về tôi hoặc bạn thì có thể mình cũng ra giá như họ thôi .

doanvunguyen

Thành viên tích cực
không biết kích cỡ, khó chọn giá đúng lắm, nhưng nếu tầm giá trên trăm chai thì có vẻ hơi quá[-X, cây mắc khá nhiều lỗi cơ bản.

phuocloctho

Thành viên
không biết kích cỡ, khó chọn giá đúng lắm, nhưng nếu tầm giá trên trăm chai thì có vẻ hơi quá[-X, cây mắc khá nhiều lỗi cơ bản.
Cây này hoành cỡ 60cm, anh phân tích thêm cho anh em biết những lỗi cơ bản. Thanks

doanvunguyen

Thành viên tích cực
Cây này hoành cỡ 60cm, anh phân tích thêm cho anh em biết những lỗi cơ bản. Thanks
chỉ xem hình thì mình chỉ nói theo cảm nhận cá nhân thôi nhen :D :

2 chi dưới cùng của thân thấp bị trùng và quá gần nhau, chi phông phải mượn cho đầy tàn. thân cao cũng bị tuơng tự trên chi thứ 2, phần gốc cũng có vẻ bị khuyết rể bên phải. phần ngọn đc làm khá ẩu ( ngọn cao phải chắp chi, ngọn thấp chỉ mới đc nối thêm )...