Lang thang Omiya....

sirius

Thành viên
Xin chia sẻ cùng các bạn một số hình ảnh khi mình lang thang tại làng Omiya góp nhặt được:
Vưồn Fujo-en

vanxeng

Thành viên tích cực
Đẹp quá! Một ngôi làng như trong mơ. Người Nhật thật đáng khâm phục. Cảm ơn chủ thớt nhé!

sirius

Thành viên
đẹp quá khu này có phải thuộc Tỉnh Saitama, Nhật Bản không anh?
Đúng rồi bạn, làng Omiya thuộc tỉnh Saitama, một trong những nôi bonsai của Nhật Bản.

Đẹp quá! Một ngôi làng như trong mơ. Người Nhật thật đáng khâm phục. Cảm ơn chủ thớt nhé!
Không chỉ bonsai, người Nhật còn đạt đến trình độ rất cao trong các bộ môn nghệ thuật khác như suiseki, trà đạo, thư pháp,...

Cách họ xe tán tùng hoặc thông nhìn hay ghê
Anh mà nhìn trực tiếp thấy lạnh cả xương sống, người Nhật uốn một cây không như Việt Nam mình làm trong 1 hay 2 ngày là xong mà họ làm mất cả tháng, rất tỉ mỉ chi tiết.

Quí Tài

Quản Lý Viên
Hic chừng nào đi nữa nhớ báo trước 1 năm để chuẩn bị thời gian và cái ví tiền nhé
Chúc vui

pitieel

Thành viên Mua Bán
bên họ chơi toàn thông với tùng ...cũng như bên mình chơi linh sam, sam núi,mct ..chắc họ nhìn củng ... chẹp chẹp như vậy thui=D>

sirius

Thành viên
bên họ chơi toàn thông với tùng ...cũng như bên mình chơi linh sam, sam núi,mct ..chắc họ nhìn củng ... chẹp chẹp như vậy thui=D>
Anh này chỉ được cái nói đúng, hihi, họ rất thích các phôi sam, linh sam, mai chiếu thủy của mình nhưng về độ già cây và thời gian training trong chậu mình còn kém rất rất xa so với họ....

Bonsaihcm

Thành viên
anh đi có được họ chỉ , hay dạy thủ thuật gì không?

Hình như không có ai ở VN sang đó học nhỉ?