Lang thang đường Trường Sơn

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Đang tự kỷ, muốn lang thang dọc đường Trường Sơn lịch sử. Đây là ước mơ từ thời còn học đại học sau khi đọc xong cuốn Đảo chìm của Trần Đăng Khoa.
Năm 2006 có 1 lần lái xe xuyên Việt, mò lên tới Hạ Long, quay qua Lạng Sơn, giật ngược về Hà Nội và tới Quảng Bình có đi vô đầu đường Hồ Chí Minh nhưng hồi đó chỉ đi có 1 xe nên hổng dám đi sâu vô. Hồi đó chỉ mới đi tới chỗ tượng đài này thì phải. Hic hic

Có anh em nào cùng sở thích kg thì kết hợp phượt 1 chuyến nhé
Mượn vài ảnh của Mr Gồ up lên cho máu. Để lục lại hình chuyến đi năm 2006 rồi up lên sau:)

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
A kiếm người lo cho con vợ e đi,E sẽ đu theo a đến cùng./:)
==================================
nếu không tìm được bạn đồng hành lý tưởng thì alo thang_khung nhen a.
Tay này đủ đk nè a Tùng.Chỉ tội hắn hơi mê gái,hắn cứ dừng dọc đường mãi biết khi nào mới về đây.

thanhmaidinh

Thành viên tích cực
Đang tự kỷ, muốn lang thang dọc đường Trường Sơn lịch sử. Đây là ước mơ từ thời còn học đại học sau khi đọc xong cuốn Đảo chìm của Trần Đăng Khoa.
Năm 2006 có 1 lần lái xe xuyên Việt, mò lên tới Hạ Long, quay qua Lạng Sơn, giật ngược về Hà Nội và tới Quảng Bình có đi vô đầu đường Hồ Chí Minh nhưng hồi đó chỉ đi có 1 xe nên hổng dám đi sâu vô. Hồi đó chỉ mới đi tới chỗ tượng đài này thì phải. Hic hic

Có anh em nào cùng sở thích kg thì kết hợp phượt 1 chuyến nhé
Mượn vài ảnh của Mr Gồ up lên cho máu. Để lục lại hình chuyến đi năm 2006 rồi up lên sau:)

Anh đăng ký, tuy nhiên về thời gian phải có sự thống nhất chút đã.

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
nếu không tìm được bạn đồng hành lý tưởng thì alo thang_khung nhen a.
Phải tập hợp được khoảng 2 xe trở lên để có gì hỗ trợ nhau. Vì anh cũng chưa biết đường xá trên đó thế nào. Hy vọng trong năm này thực hiện được mong ước này. Có gì a hú dài đến Tuy Hòa luôn nhé em
Quá đã!!! Nhưng chắc là...đi hổng được rồi :(
Lại ở nhà chăm con ăn chứ zề???%-(
A kiếm người lo cho con vợ e đi,E sẽ đu theo a đến cùng./:)
Tay này đủ đk nè a Tùng.Chỉ tội hắn hơi mê gái,hắn cứ dừng dọc đường mãi biết khi nào mới về đây.
Vợ em thì anh nhờ bạn Kim Khánh của em lo được rồi nên thằng em yên tâm nhá.:)

Còn về khoản mê gái thì Thắng khùng kg bằng anh đâu. Em đừng có lo nhé. :)):)):))

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Anh đăng ký, tuy nhiên về thời gian phải có sự thống nhất chút đã.
Có ông anh đi chung thì chắc cả đoàn cười cả ngày rồi. Rủ rê thêm chiến hữu đi anh
thích thì rất thích, nhưng đường trường trường sơn nà không có Bác khó đi quá:)
Đi phượt thế này hợp với ông anh rồi đó. Kg bia rượu, chỉ uống nước suối hoặc...cô ca thui. Nên kg cần nhiều Bác đâu anh ui

thanhmaidinh

Thành viên tích cực
thích thì rất thích, nhưng đường trường trường sơn nà không có Bác khó đi quá:)
Riêng klhoản co ca của chị để anh tài trợ, Tùng heo lo khoản cô la....
theo tui là đi từ Nha trang ra Quảng trị (QL1) sau đó theo đường Trường sơn về đến Lâm đồng và xuống Nha Trang (thời gian tối đa 4 ngày, trong đó có thứ 7, chủ nhật).

lehidu

Thành viên tích cực
Nghe hấp dẫn quá mà đành bó chân thôi... thôi hẹn và hẹn. Đi bằng moto mới đã luôn nhen ae.

Phải tập hợp được khoảng 2 xe trở lên để có gì hỗ trợ nhau. Vì anh cũng chưa biết đường xá trên đó thế nào. Hy vọng trong năm này thực hiện được mong ước này. Có gì a hú dài đến Tuy Hòa luôn nhé em
..................
Còn về khoản mê gái thì Thắng khùng kg bằng anh đâu. Em đừng có lo nhé. :)):)):))
Thắng còn thua anh thì có đâu bằng Tùng được nhỉ?????????????????????:))

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
Hôm nay nhiều chuyện xảy ra quá anh ạ. Muốn đập phá cái gì đó ghê gớm luôn anh. Ông anh có liều thuốc gì cho thằng em bình tâm xíu hông???:)
Cha cha... Có gì tâm sự vậy Tùng. Chưa biết nguyên nhân chưa biết dùng thuốc gì đây? có gì chia sẽ ae nhé

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Nghe hấp dẫn quá mà đành bó chân thôi... thôi hẹn và hẹn. Đi bằng moto mới đã luôn nhen ae.
Thắng còn thua anh thì có đâu bằng Tùng được nhỉ?????????????????????:))
Ông anh hiểu tính em ghê luôn ha:)
Mà nếu trên Trường Sơn có nhiều phôi như zị thì có đổi ý kg anh???%-(

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Riêng klhoản co ca của chị để anh tài trợ, Tùng heo lo khoản cô la....
theo tui là đi từ Nha trang ra Quảng trị (QL1) sau đó theo đường Trường sơn về đến Lâm đồng và xuống Nha Trang (thời gian tối đa 4 ngày, trong đó có thứ 7, chủ nhật).
Rồi. Đã xác định được nhà tài trợ thứ nhất cho chuyến phượt rồi.
Nhưng đi 4 ngày thì nhanh quá anh. Ít nhất phải được 1 tuần chứ anh. Còn phải lăn lê bò càng bụi bờ tí chớ:bz

BachMa

Thành viên
Đi đường Trường Sơn Tây mới đã bạn Tùng ơi (từ Khe Sanh về gần đến Phong Nha). Năm ngoái đường TST rất vắng, toàn tuyến (250km) không có 1 cây xăng, lâu lâu mới thấy bóng người (dân tộc), sương mù rất nhiều, giờ thì không biết sao.
TS Đông bình thường như đường làng; tuy nhiên đường này có rất nhiều di tích lịch sử.
Còn các tuyến từ Đèo Lò Xo, qua Khâm Đức, qua A lưới đến QL9 đường + cảnh = đẹp;
Chúc bạn có 1 hành trình toại nguyện!