Lựu - quà tặng của một người bạn già

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Mới tập trung mấy anh em diễn đàn ở Nha Trang về. Nhìn cây lựu vẫn trĩu quả nên post em nó lên chia sẻ với cả nhà cho ngày cuôi tuần. Và cho những ai thích...ăn lựu

mini150386

Thành viên
Mới tập trung mấy anh em diễn đàn ở Nha Trang về. Nhìn cây lựu vẫn trĩu quả nên post em nó lên chia sẻ với cả nhà cho ngày cuôi tuần. Và cho những ai thích...ăn lựu

Cho hỏi đây là giống lựu gì vậy anh. Anh có bán giống không vậy ?

NGVTHUAN

Moderator
Trái nhìn thèm quá Anh Tùng, nhà em cũng có 1 cây nhưng trái màu hơi vàng không đỏ như cây này cùa Anh.

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
loại này hình như dư nước là quả bị téc nha anh:)):))
Vậy hả em?
==================================
Cho hỏi đây là giống lựu gì vậy anh. Anh có bán giống không vậy ?
Cảm ơn bạn đã quan tâm. Mình được tặng có 1 cây bé tẹo mà bán với buôn gì bạn ơi
Trái nhìn thèm quá Anh Tùng, nhà em cũng có 1 cây nhưng trái màu hơi vàng không đỏ như cây này cùa Anh.
Ban đầu nó vàng. Chín rồi nó sẽ đỏ:))
Anh đóng thùng rồi gửi xe về TH cho em xin nhé :)
Xin trái hay xin cây vậy thằng em???:-"
Lựu thái lan, hoa cánh kép
Vua lựu xuất hiện
cây này mà cắt chắc còn chút xíu quá...!
Bới vậy nên đâu dám cắt[-(

thanhtu_tt88

Thành viên tích cực
Khi nào nó hết quả 1 vài tuần thì anh cho thông tin nhé . " Lựu có bị bỏ chi bỏ cành trên những cành cho ra quả nhé " . Thanks

thanhtu_tt88

Thành viên tích cực
Là sao????????
Em mới có 2 phôi lựu nhỏ thôi. Nhưng nó chưa ra trái lần nào. Em mới chỉ nghe nói là lựu rất dễ bỏ chi cành đặc biệt trong trường hợp để lựu cho quả . Nhưng chưa biết thật giả ra sao thì tiện đây có cây của anh đang cho trái thì sẽ biết thực hư ra sao.

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Em mới có 2 phôi lựu nhỏ thôi. Nhưng nó chưa ra trái lần nào. Em mới chỉ nghe nói là lựu rất dễ bỏ chi cành đặc biệt trong trường hợp để lựu cho quả . Nhưng chưa biết thật giả ra sao thì tiện đây có cây của anh đang cho trái thì sẽ biết thực hư ra sao.
Giờ thì hiểu rồi. A sẽ thông báo cho em sau khi a ăn hết mấy trái này