Lời chia sẽ Cùng người anh em đã xa...

huongdongconoi

Thành viên tích cực
Đã từ lâu lắm rồi, tôi không còn muốn viết gì vào chuyên mục: Anh Em Buồn Vui nầy nữa. Bỡi! Vì nơi đây đã cho tôi, biết bao thi vị về cuộc sống quanh tôi... Phải biết nói sao đây ???
Ôi! Cuộc sống...
Không viết gì vào đây nữa ư.???.
Không viết thì quá ư là có lổi với người anh em... Đã vì một mái nhà chung mà giờ đây phải thui thủi một mình, Trong cơn đau mà ai nào hay, nào biết. ( Người anh em nầy nếu ace suy nghỉ tí xíu. Thì sẻ biết đó là ai. )
Mà viết vào đây thì... Buồn lại càng buồn thêm.
Lời đầu tiên anh gởi đến. Xin chia sẻ nổi đau bệnh tật của em và cầu mong em Sớm vượt qua một cơn bệnh hiểm nghèo. Vì ở xa quá anh không thể đến chia sẻ cùng em được. Thông cảm cho anh em trai nhé!
Anh xin lổi nha thằng em của anh. Chỉ có viết vài dòng vào chuyên mục nầy thì anh mới giãi tỏa hết nổi lòng Bởi! Vốn cái trò đời là thế... " Khi không còn giá trị... Thì họ sẻ bỏ đi. " Họ chà đạp, xem thường chỉ vì đồng tiền, mà không còn nghỉ những gì trứợc kia nữa em ạ...
Cũng vì vấn đề nầy anh đã đọc những commemt từ trang 178 - 180 Và còn vài trang tiếp nữa. ( Xin lổi anh không tiện nêu ra đây, chắc em cũng hiểu. )
Chính những lời lẻ đó làm cho anh trăn trở... Rồi không biết đến lượt mình sẻ ra sao nữa đây.???
Chắc có lẻ giờ đây ae mình chung một số phận.
Anh cũng sẻ ra đi như em thôi. Mình trỡ về vui cùng Gia đình, vui cùng cỏ cây hoa lá, cho quên hết những gì đã cho chúng ta trong những năm tháng qua... Quẵng gánh đi, vui mà sống cùng một quãng đời ít ỏi còn lại em nhé!
Thôi anh chỉ có bấy nhiêu lời chia sẻ cùng em, viết nhiều quá mọi người phê bình anh là người sống nội tâm hay khóc, hay than.
Cầu chúc cho em có nhiều sức khỏe và niềm tin, sớm vượt qua bệnh tật. Chia sẻ cùng em nổi đau nầy.
Kính bút.
huongdongconoi.

lydainghia

Thành viên tích cực
Ðọc xong topic của anh Thương em rối cả đội hình. Có lẽ con người em hời hợt quá, nên đọc đi đọc lại vẫn chưa hiểu anh trách ai? Anh gửi gắm chia sẻ với ai?

Thôi chúc anh sức khỏe và sớm "quẳng gánh đi".

huongdongconoi

Thành viên tích cực
Ðọc xong topic của anh Thương em rối cả đội hình. Có lẽ con người em hời hợt quá, nên đọc đi đọc lại vẫn chưa hiểu anh trách ai? Anh gửi gắm chia sẻ với ai?

Lắng động tí... Nghĩa sẻ hiểu anh đang chia sẻ với người ae nào mà.

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực
Đã từ lâu lắm rồi, tôi không còn muốn viết gì vào chuyên mục: Anh Em Buồn Vui nầy nữa. Bỡi! Vì nơi đây đã cho tôi, biết bao thi vị về cuộc sống quanh tôi... Phải biết nói sao đây ???
Ôi! Cuộc sống...
Không viết thì quá ư là có lổi với người anh em... Đã vì một mái nhà chung mà giờ đây phải thui thủi một mình, Trong cơn đau mà ai nào hay, nào biết. ( Người anh em nầy nếu ace suy nghỉ tí xíu. Thì sẻ biết đó là ai. )
Lời đầu tiên anh gởi đến. Xin chia sẻ nổi đau bệnh tật của em và cầu mong em Sớm vượt qua một cơn bệnh hiểm nghèo. Vì ở xa quá anh không thể đến chia sẻ cùng em được. Thông cảm cho anh em trai nhé!
Anh xin lổi nha thằng em của anh. Chỉ có viết vài dòng vào chuyên mục nầy thì anh mới giãi tỏa hết nổi lòng Bởi! Vốn cái trò đời là thế... " Khi không còn giá trị... Thì họ sẻ bỏ đi. " Họ chà đạp, xem thường chỉ vì đồng tiền, mà không còn nghỉ những gì trứợc kia nữa em ạ...
Cũng vì vấn đề nầy anh đã đọc những commemt từ trang 178 - 180 Và còn vài trang tiếp nữa. ( Xin lổi anh không tiện nêu ra đây, chắc em cũng hiểu. )
Chính những lời lẻ đó làm cho anh trăn trở... Rồi không biết đến lượt mình sẻ ra sao nữa đây.???
Anh cũng sẻ ra đi như em thôi. Mình trỡ về vui cùng Gia đình, vui cùng cỏ cây hoa lá, cho quên hết những gì đã cho chúng ta trong những năm tháng qua... Quẵng gánh đi, vui mà sống cùng một quãng đời ít ỏi còn lại em nhé!
Thôi anh chỉ có bấy nhiêu lời chia sẻ cùng em, viết nhiều quá mọi người phê bình anh là người sống nội tâm hay khóc, hay than.
Cầu chúc cho em có nhiều sức khỏe và niềm tin, sớm vượt qua bệnh tật. Chia sẻ cùng em nổi đau nầy.
Kính bút.
huongdongconoi.
em biết bài này nói về ai , ,,,,,,,,,,bác văn đang bệnh hả bác ,,,,,, buồn quá sanh bệnh rồi, người đời là thế thôi bác ơi , cơm ao gạo tiền quyết định tấc cả ,

hungbonsai

Thành viên tích cực
những dòng anh thuơng bôi đen rất ý nghĩa và rất hay ,:chúc anh thuơng và anh ấy ,bệnh mau hết và khỏe mạnh ,nhiều năm đèn sách mang bệnh khổ cho con (nên gần gũi con sẽ vui hơn mà),thật là buồn

huongdongconoi

Thành viên tích cực
những dòng anh thuơng bôi đen rất ý nghĩa và rất hay ,:chúc anh thuơng và anh ấy ,bệnh mau hết và khỏe mạnh ,nhiều năm đèn sách mang bệnh khổ cho con (nên gần gũi con sẽ vui hơn mà),thật là buồn
Cám ơn Hùng đã hiều.
( P/S khen làm anh mắc cở quá nè.X_X )

Phong_Trần

Thành viên tích cực
Đọc bài của chú thuơng tự nhiên nhớ tới Hàn Tín . Một tuớng quân duới truớng Lưu Bang Và cũng tự nhiên nhớ tới chữ ký của anh sóihoang
" Cuộc sống mong manh xin nhắc ai đừng đổi trắng thay đen "
Thật chí lý

vincentvo1975

Thành viên tích cực
anh Thương daọ này khoẻ hơn rồi hả anh? thấy anh online nhiều hơn anh em ai cùng mừng, có một câu này em muốn chia sẽ với anh Thương và anh em.

những gánh nặng trên vai thì ai củng có, ai củng muốn trúc bỏ bớt đi cho đời thêm nhẹ nhàn, nhưng thử hỏi ai củng trúc bỏ hết thì ai sẽ là người rồng gánh tiếp đây?

theo em có những gánh nặng quằng cả đôi vai bé nhỏ cuả mình nhưng có đôi lúc ta không thể vứt bỏ nó được, những gánh nặng ân tình thì càng không thể vứt.
vậy ta hãy gánh nho trong hân hoan cho đời thêm vui anh nhé

huongdongconoi

Thành viên tích cực
dạ thank bác , bác củng khỏe hẳn rồi chứ . hôm nay trăng rằm ngẩu hứng thức khuya vậy bác ~O)
Sức khỏe mình cũng tạm ổn rồi GIA KHỔNG HUỲNH ah. Trăng rằm đang bị mây đen che phủ hết rồi, mưa lất phất mưa rơi. Khó ngủ nên thức khuya vậy mà.
Cám ơn bạn chia sẻ.

chở về cát buil ngeo khó như nhau mà a.chúc a có thêm sức khỏe và niềm tin
Cám ơn bạn.

dungvan

Moderator
Trả lời: Re: Lời chia sẽ Cùng người anh em đã xa...

Chúc mừng anh Thương đã hồi phục sức khoẻ, trở lại tham gia sinh hoạt cùng anh em. Chúc anh tiếp tục tĩnh tâm, chữa bệnh cho khoẻ hẳn anh nhé. Em chưa gặp anh nhưng đã đọc một số bài viết trước đây của anh, rất bổ ích, cảm ơn anh và mong được đọc những bài viết mới của anh.

anh Thương daọ này khoẻ hơn rồi hả anh? thấy anh online nhiều hơn anh em ai cùng mừng, có một câu này em muốn chia sẽ với anh Thương và anh em.

những gánh nặng trên vai thì ai củng có, ai củng muốn trúc bỏ bớt đi cho đời thêm nhẹ nhàn, nhưng thử hỏi ai củng trúc bỏ hết thì ai sẽ là người rồng gánh tiếp đây?

theo em có những gánh nặng quằng cả đôi vai bé nhỏ cuả mình nhưng có đôi lúc ta không thể vứt bỏ nó được, những gánh nặng ân tình thì càng không thể vứt.
Yêu cái anh chàng này quá. thanks ~O)~O)~O)

huongdongconoi

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Lời chia sẽ Cùng người anh em đã xa...

Đọc bài của chú thuơng tự nhiên nhớ tới Hàn Tín . Một tuớng quân duới truớng Lưu Bang Và cũng tự nhiên nhớ tới chữ ký của anh sóihoang
" Cuộc sống mong manh xin nhắc ai đừng đổi trắng thay đen "
Thật chí lý
Cuộc sống nầy còn có bao lâu nữa, mà hững hờ.
Cám ơn Việt đã chia sẻ.

Mình tạm ổn rồi, và hiện giờ đang quẵng gánh vui mà sống với quãng đời còn lại ít ỏi đây Vinh ơi!
Cám ơn Vinh chia sẻ cùng.

Chúc mừng anh Thương đã hồi phục sức khoẻ, trở lại tham gia sinh hoạt cùng anh em. Chúc anh tiếp tục tĩnh tâm, chữa bệnh cho khoẻ hẳn anh nhé. Em chưa gặp anh nhưng đã đọc một số bài viết trước đây của anh, rất bổ ích, cảm ơn anh và mong được đọc những bài viết mới của anh.

Yêu cái anh chàng này quá. thanks ~O)~O)~O)
Cám ơn dungvan nhiều.

Blackrose86

Thành viên tích cực
Gạn đục khơi trong đi anh,đục thì đừng màng đến,,trong thì lại với nhau. duy chỉ có điều,cả đời chưa chắc làm xong công việc ấy, bởi lẽ con người luôn thay đổi khi hoàn cảnh thay đổi. hôm nay người ấy tốt không có nghĩa ngày mai cũng vậy...

xuantunguyen

Thành viên tích cực

Đồng ý kiến :).

huongdongconoi

Thành viên tích cực
Ôi! Cuộc sống...
Kính bút.
huongdongconoi.
Đồng ý kiến :).
Những gì muốn nói mình đã nói ở trên hết rồi. Thời gian qua mọi diễn biến, bạn có thể suy ngẫm và sắp xếp thống kê lại các sự kiện liên quan đã và đang xãy ra cũng như sắp xãy ra, thì bạn sẻ hiểu tất cả...Có thể nói: viết lại thành một cuốn HỒI KÝ hay một pho truyện dài nhiều tập về dd caycanhvietnam.com đấy xuantunguyen ạ...
Những vấn đề hay sự việc ở đây tôi không tiện nêu ra. Vì sự tế nhị, những ai đã có những hành động hay lời nói ntn ??? thị họ tự hiểu trong lòng. " Có hổ thẹn với lương tâm hay không? "
Cám ơn bạn chia sẻ cùng.

Đậu Phụ

Thành viên tích cực
trước tiên chúc anh mau khỏe. em thì cũng mới tham gia diễn đàn này thôi. và em cũng hiểu dc trong bất cứ một đoàn thể hay một tổ chức nào đấy ko bao giờ có thể là một khối ai cũng suy nghĩ như ai dc.con người mà anh,mà phàm đã là con người thì nhất định nó phải thế.ko thể khác dc.ngay như đến các vị thần của hy lạp cổ đại còn ganh ghét nhau nữa cơ mà :D.có nên chăng ta chỉ cần nhìn về một vế trong diễn đàn này thôi ko anh,mình tham gia vào đây chỉ vì cây cảnh -bonsai.nên chỉ cần biết đến thế thôi .ko thể dc phải ko anh???một tập thể mà ,đã là một tập thể thì sẽ có thế này thế kia.vậy nên em chỉ mong anh hãy phiến phiến đi đừng suy nghĩ nhiều ảnh hưởng đến sức khỏe "cả người anh mà anh nêu trong topic này nữa" ai như thế nào thời gian sẽ trả lời cho mọi người hiểu hết thôi anh ạ. "cái kim lâu ngày trong bọc nó cũng phải lòi ra thôi" ko che dấu dc mãi đâu.nói thì có vẻ hay ho lắm nhưng cũng còn phải xem xét nhiều vấn đề nữa mà.ko thể che đậy dc những điều ko tốt. TIỀN THÌ CÓ THỂ RA ĐI , NHƯNG THỨ CÒN LẠI DUY NHẤT ĐÓ LÀ TÌNH CẢM CỦA CON NGƯỜI VỚI CON NGƯỜI. anh đừng suy nghĩ nhiều hãy quên hết đi,hãy sống cho bản thân mình cho gia đình mình. (tất cả lòng tốt của anh em .anh hãy nhận lấy và chăm sóc cho sk tốt lên .ai nói gì thì mặc ai ,vì nếu họ cảm thấy họ nói đúng thì họ đã oang oang trên đây rồi chứ ko anh hùng núp rồi bắn lén đâu anh ạ)