Lắc và đơ

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Hôm tham gia off ngắn ngủi ở Tân Phú - Đồng Nai có nghe anh Thái Văn Thiện nói qua 1 vài vấn đề về bonsai mình thấy thấm thía nhiều. Kg phải cứ đơ (thẳng) là xấu. Kg phải cứ co nhặt là đẹp. Càng ngẫm càng thấy đúng. Ví dụ cây linh sam này chụp lúc chiều trên vườn cây mình

Hùngcòi

Thành viên tích cực
Hôm tham gia off ngắn ngủi ở Tân Phú - Đồng Nai có nghe anh Thái Văn Thiện nói qua 1 vài vấn đề về bonsai mình thấy thấm thía nhiều. Kg phải cứ đơ (thẳng) là xấu. Kg phải cứ co nhặt là đẹp. Càng ngẫm càng thấy đúng. Ví dụ cây linh sam này chụp lúc chiều trên vườn cây mình

Tư Ngày e tham gia DĐ e cũng không phân biệt đơ hay là nữa trước các cây e trực của e cứ phải oằn thì là oằn bây giờ đã khác rồi a Tùng à,thanks

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
:)):)):)) Công nhận cây anh Tùng " Lắc và Đơ" kaka. Xin mọi người chớ có hiểu lầm
Càng ngày thấy cô càng gan dạ đó
==================================
Phụ nữ thức khuya quá sẽ mau có nếp nhăn...:D
Nguyên kg thấy là cô ấy đã quá già so với tuổi rồi à%-(
Tư Ngày e tham gia DĐ e cũng không phân biệt đơ hay là nữa trước các cây e trực của e cứ phải oằn thì là oằn bây giờ đã khác rồi a Tùng à,thanks
Mỗi thời kỳ, mỗi giai đoạn mình có 1 cảm nhận khác nhau Hùng ơi

vuonkienganphuoc

Thành viên tích cực
+Dù lắc lẻo ,dù cứng đơ.Có tỉnh có động;có mềm mại uyển chuyễn-đơ càng.Xét ra,ảnh lúc này chụp đẹp,bộc lộ hết,nhờ....p...g
+Lũa:Tôi thấy để vậy có vẻ tự nhiên,hoang sơ ,đúng bản chất thiên nhiên!!!

thanhtu_tt88

Thành viên tích cực
Càng ngày thấy cô càng gan dạ đó

Nguyên kg thấy là cô ấy đã quá già so với tuổi rồi à%-(

Mỗi thời kỳ, mỗi giai đoạn mình có 1 cảm nhận khác nhau Hùng ơi
Ai cũng có " Gan, dạ " anh ạ . hehe

lnvinh

Super Moderator
Đơ không hay lắc quá thì đều xấu, nhưng khúc dưới mà đơ cứng ngắc, khúc trên mà lắc quằn quại thì trong mọi lãnh vực không ai chịu nổi đâu em ui .!!!

Blackrose86

Thành viên tích cực
Đơ không hay lắc quá thì đều xấu, nhưng khúc dưới mà đơ cứng ngắc, khúc trên mà lắc quằn quại thì trong mọi lãnh vực không ai chịu nổi đâu em ui .!!!
Thông thường nếu khúc trên lắc woằn wại thì khúc dưới dễ đơ cứng ngắc phải ko a Vinh :bz

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
+Dù lắc lẻo ,dù cứng đơ.Có tỉnh có động;có mềm mại uyển chuyễn-đơ càng.Xét ra,ảnh lúc này chụp đẹp,bộc lộ hết,nhờ....p...g
+Lũa:Tôi thấy để vậy có vẻ tự nhiên,hoang sơ ,đúng bản chất thiên nhiên!!!
Cảm ơn ông anh đã có lời nhận xét. Cây này chỉ đang nuôi tàn. Lũa chưa có tác động gì cả anh ạ.
Khúc gốc đơ. Khúc ngọn lắc léo mới kinh chớ anh@-)
Thông thường nếu khúc trên lắc woằn wại thì khúc dưới dễ đơ cứng ngắc phải ko a Vinh :bz
Thằng em cứ hay nói chân lý.
Kiểu này phải off 1 vụ múa lửa quá%-(
lại thêm 1 ông muốn hồi duơng rồi:(
Ông nào vậy anh Vũ???:)):)):))
Có khi như vậy lại hợp hơn với anh em mình >:)>:)>:)
Anh kg dám nói câu này à nghen
em thích lấy mặt tiền h3
Vì hình này nó thể hiện hết hình ảnh của LẮC & ĐƠ mà