lần post cuối cùng với tên "thanhvan62"

Status
Not open for further replies.

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
Em thì lại nghĩ thế này.
Bác Thanhvan62 có cái Tôi,dám nêu ý kiến của mình ra,nhưng lại ko đủ nghị lực để vượt qua dư luận,mặc dù đây chỉ là diễn đàn Ảo.Vậy em tự đặt ra 1 câu hỏi.Không biết cuộc sống ngoài đời thường thì Bác sẽ ra sao với muôn vàn xô bồ.
Bác có ý kiến của riêng mình thì anh , em cũng có phản hồi của riêng anh, em.Chỉ vì cái sự không hài lòng đó mà Bác xa diễn đàn thì em thấy Bác ....
Nói thật ,cứ một người xa diễn đàn là lại thiếu đi một người để giao lưu,để học hỏi và trao đổi,luận bàn.Nếu Bác ra đi thì anh,em lại không được xem những video clip mà Bác bỏ nhiều công tạo ra cho anh em thưởng thức,em cũng rất tiếc.
Còn về lối viết văn của anh Tuấn.Theo em,lối viết văn Pha chút dung tục đời thường,pha chút hài hước nhưng vẫn chứa đựng nội dung cần truyền đạt.Theo em,không phải ai cũng có thể viết được vậy đâu,cái đó cũng cần phải có chút năng khiếu ah.Cũng giống như người chơi cây bonsai [nói chung]vậy,cũng cần phải có năng khiếu nữa ,ngoài những yếu tố cần thiết khác mới có thể trở thành Nghệ nhân được.Ví dụ như em,đam mê cây cảnh lắm nhưng sẽ mãi mãi ko thể thành Nghệ Nhân được.
Vài lời của riêng em vậy,cuối cùng vẫn mong Bác ở lại với a,e diễn đàn.
Trân trong!

cuongtdn

Thành viên
Bến nước -con đò là vậy, âu cũng là chuyện thường tình, có đến ắt có đi, không có sóng sao biết đượcc con thuyền tốt hay cũng có thể là tay chèo đã vững phải ra biển lớn,...
Chúc những người ở lại tâm huyết hơn với thú chơi của mình, chúc những người ra đi tìm được bến đỗ thích hợp.
Và cuối cùng chúc các bác ngủ ngon:D

Văn

Thành viên tích cực
oái, sao em post sau 11h đêm mà lại hiện trên bài viết là 4:16pm nhỉ????
Bạn xem lại đồng hồ máy tính hoặc vào trang hồ sơ chỉnh lại múi giờ là Hanoi-Bangkoc-Jacacta.
Chứ hiện tại giờ của diễn đàn vẫn đúng mà

cuongtdn

Thành viên
Tình hình hơi lạ nhỉ, time zone máy em chuẩn, đồng hồ vẫn hiện 11:31pm 11/1/2010 nhưng khi post bài lại hiện thời gian khác

ManhhaiC24

Thành viên
Em xin có ý kiến : em cũng đã đọc tất cả bài đăng trong topic của các anh rồi, thực sự em thấy buồn về suy nghĩ của một số người trong diễn đàn quá. em ko tiện nói ra vi.........!!!
Riêng em chỉ dám động viên các bác nên kim` nén lòng mình 1 chut' nữa- tĩnh tâm 1 chút nữa đễ thấy được những cái mà ta chưa thấy đó.
àh có 1 topic khá hay em sent tang các bác luôn...

"cây ổi quần thụ.. tác gia style.
giống như một gia đình đầm ấm,gởi anh em cây ổi quần thụ như một thông điệp,đến dđ cây cảnh của chúng ta luôn,quấn túm,quan tâm, chia sẻ và học hỏi,cùng xây dựng cho diễn đàn luôn hấp dẫn và găn bó! "
Mong rằng chủ đề nay` nhanh chóng lắng xuống để mọi cái được yên vị của nó và chung ta có 1 diễn đàn lành mạnh và " Hạnh Phúc " hơn ...

luchuuthanh

Thành viên
Vài dòng gởi bác ThanhVan62 Bác ơi đây là diễn đàn chung, bác có ở hay bác ra đi cũng là do bác thôi , chả ai trách . Diễn đàn cũng như 1 xã hội thu nhỏ, 9 người 10 ý bác ah, đôi lúc cũng có người thế này , thế khác.Ở đây chúng ta đã vào diễn đàn , giống như 1 ngôi nhà chung, chúng ta nên xem là anh em, ta có thể học hỏi và có thể viết cảm nhận ,tác phẩm của riêng mình , ai cũng có thể có những cảm nhận khác nhau mà, , cùng nhau góp ý , xây dựng 1 nền tảng phát triển của cây cảnh việt nam tốt hơn . Còn diễn đàn hay hay dở còn phụ thuộc nhiều thứ lắm , nhưng BQT lại chính là cốt lõi , tạo dựng phong cách ,cái nhìn ,cái cảm nhận cho thành viên trong diễn đàn.... Còn bác , bác có thể 1 mình giúp được kiến thức cho mọi người hay chưa , bác đã đưa được những gì lên diễn đàn??? Bác đang nghỉ bác là ai , tổng thống hả , bác đưa ra suy nghĩ bắt mọi người phục tùng theo ah, Tôi nói thật , bác chỉ là 1 con kiến thôi , tôi cũng vậy , hôm nay có bác diễn đàn có thêm 1 người , không có bác diễn đàn vẫn hoạt động chả chết ai cả , với kiến thức của bác thì 1 đống người ở đây cũng đã có dư rồi, 1 người 1 kiến thức cũng đủ để giúp được tất cả mọi người , Không có tác phẩm của bác thì xem tác phẩm khác đâu phải mình bác có thể làm được đâu , còn nhiều người lắm . tôi có 1 ví dụ nhé hỗng lẽ bác giận hàng xóm thì bán luôn căn nhà đang ở chuyển đi nơi khác hả,đi ngang qua nhà hàng xóm thì nhắm mắt lại hông nhìn hả . Tôi nghĩ bác nên ở lại diễn đàn , vui thì xem ,buồn cũng xem , thấy gì hay hay thích thì post , buồn thì không post bài , thế thôi ai đâu đi giận người dưng , họ có nuôi mình ngày nào đâu mà giân họ , phí đi cái suy nghĩ của mình nên suy nghĩ cái khác thì hay hơn. Vài dòng lôi thôi , viết văn lũng cũng , nhưng phải viết để đưa ý kiến lên , bác có giân thì kệ( người dưng mà) Sống ở đời đừng nên kiêu ngạo , tự phụ , điều đó là tự mình giết mình . Thêm 1 người bạn bớt 1 kẻ thù .

Văn

Thành viên tích cực
Topic nầy tóm lại là lời trách móc của thành viên thanhvan62,thiết nghĩ chúng ta không nên phản ứng vì chẳng có ích gì.Bạn ấy có quyền chọn lựa sự ra đi hay ở lại.
Xin phép quí vị tôi khóa topic nầy tại đây.

Status
Not open for further replies.