Làm sao đưa về Việt Nam?

phanleez6

Thành viên
Em muốn các bác hiến kế giúp em với.... Số là có đứa em bên Nhật hôm nay về Việt Nam có mang cho em 2 cây thông đen bonsai nhưng bị hải quan giữ lại (Nội Bài) .... Mất 2 cây tiếc quá.... Nó hứa tết về mang cho 2 cây khác. Các bác hiến kế giúp em xem có cách gì mang về được ko ạ?

Caphedangvn

Thành viên tích cực
Đang ở Nội Bài rồi hả bác? Lại nhờ người thân thôi.
==================================
Bạn em nó đi Mỹ rồi chứ nếu còn ở VN em sẽ hỏi nó cách để giúp bác.

phanleez6

Thành viên
Vứt lại rồi bác ơi... Nó vừa ra xe về nhà rồi.... May là chỉ 2 cây mini hoành cỡ cổ chân....
Bác nào có cao kiến gì giúp em với để lần sau còn đưa về....

Thai tue

Thành viên tích cực
Tháng trước đi Korea cũng định rinh một em pine shohin ở Seoul về thấy có cửa hàng họ bán dọc đường, sau hỏi mọi người thấy bảo may thì hải quan nhập cảnh bọn nó tha, nhưng đa số bị tịch thu, đây có lẽ liên quan đến kiểm dịch thực vật nhập vào nước. Chắc bạn nên hỏi bên Vạn niên tùng thấy đoàn du lịch thăm vườn ở Japan họ rinh về nhiều lắm

Caphedangvn

Thành viên tích cực
Chúc mừng bác chủ. Tưởng chưa ra thì bác pm em. Em vừa hỏi đứa bạn học cùng đại học với em nó Ok rồi.

Caphedangvn

Thành viên tích cực
Chúc mừng bác chủ. Tưởng chưa ra thì bác pm em. Em vừa hỏi đứa bạn học cùng đại học với em nó Ok rồi.

phanleez6

Thành viên
Ra về nhưng hàng bỏ lại bác ơi.... Cũng bắt sang phòng kiểm dịch.... Đứa em lại đó thì ko có nhân viên nào cả.... Đành bỏ của lấy người..... Tiếc quá.... Mong chờ hơn 3 tháng nay rồi... :(
==================================
To Thaitue: em là thổ địa gần 10 năm ở Hàn đây bác.... Cũng dễ lắm.... Bên đó Đỗ Quyên, Thông, Thích.... Cũng nhiều lắm.... Nhưng trước chưa đam mê cây nên ko để ý.... Giờ về Việt Nam mới chơi mới tiếc....