kinh nghiệm trồng ls 86

battiensinh

Thành viên
e mới trồng máy cây ls 86 mini.ae đã trồng dòng này xin cho e tí kinh nghiệm về nó với. Nó có dễ sống không. E thay đất cắt rễ có vấn đề gì ko,khi thay đât cắt rể, lặt hết lá có sao ko,trong quá trình trồng có cần chú ý điều gì về nó ko.xin cảm ơn trước

maivangvinhlong

Thành viên Mua Bán
86 zin khá dễ, tuy nhiên cần lưu ý là cây rất sợ khác nước, nếu trồng chậu nhỏ thì phải chú ý em nó thường xuyên

nguyenthehungap8

Thành viên tích cực
trong quá trình trồng có cần chú ý điều gì về nó ko
nó rất hay tèo nếu bị găpk phân hóa học trực tiếp nhé! hết!

battiensinh

Thành viên
Cảm ơn hai a đã chỉ. Hi vong la nó sẽ sóng,dong này có gióng với nhung dong lá lon ko vay a. Cách chăm sóc có gióng với nhung loại khác không

thienhai

Thành viên tích cực
Thiếu nước là dơ chết liền mà dư nước thì vàng lá. Rất dễ bị nấm đến chết cành hay chết cả cây khi mưa nhiều.

CHAULONG075

Thành viên
Mình đoán laˋ cây bị úng nước rồiibạn ... bạn xớiiđất trồng lên rồiiphơi ra chổ nắng coi sao...

vuonkienganphuoc

Thành viên tích cực
hic, hình như cây này của em đang bị thế phải khôg a?

Thiếu nước là dơ chết liền mà dư nước thì vàng lá. Rất dễ bị nấm đến chết cành hay chết cả cây khi mưa nhiều.
Cách nay khoãng 1 tuần ,bạn Thiên hải có ghé chổ mình mua Nham thạch -Diatomite , cát hạt to ,từ dưới Tền Giang lên Thù Đức làm mình thấy cảm phục sức trẽ của các bạn!=> trồng THÔNG ĐEN. Trong câu chuyện mình dẫn em tham quan cây trồng của nhà mình 1 tí ,1 cây LS 86 đời đầu tiên và 2 cây song hinh lá rí bị BỆNH HÉO RỦ như bạn Thienhai trình bày và những cây của mình dù là phôi chiết cành mình vẫn sử dụng chất trồng : Diatomite + phù sa nung ( nên ko thể nói bị úng nước nhé !)
Nấm của bệnh héo rủ,phát triễn mạnh khi ẨM ĐỘ CAO + MƯA DẦM LIÊN TỤC .Bào tử của nó sẽ tấn công vào : biểu bì lá -1 vết cắt ( như cây của bạn đó ) ,bạn vừa mới tỉa lá -cành xong ,vết thương còn để lại v ...v
Vấn đề này mình đã chia sẽ 1 lần rồi ,trước đó mình sử dung 2 loại thuốc diệt nấm ( ko ăn thua -bệnh vẫn lây lan nhanh lắm nhé !)
Cuối cùng ,mình sử dụng thuốc nấm ALIETLE ,thuốc này nó đi 2 chiều :Từ rễ => nhựa ,thứ 2 : nội hấp qua biểu bì => tiêu diệt .Vì vậy phải phun xịt + rãi đất .Thks

HaiPM

Thành viên
Thay đổi khí hậu, hay mang đến nơi ở mới nó cũng bị vàng & rung lá. Để trong mát thời gian sẽ hết....