Khám phá Vĩnh Phúc_Vườn Việt Gà_P2

ditimmatkhau

Quản lý mới
Tiếp nối topic khám phá Vĩnh Phúc_Vườn Chú Dậu_P1 được ae ủng hộ nhiệt tình, e tiếp tục Phần 2 với những “Hàng khủng” theo đúng nghĩa của nó, không phải vườn của một đại gia có tiếng mà là một Vườn đang dần dần khẳng định vị trí của mình với những tác phẩm được chọn lọc, sưu tầm theo ý chủ nhân mang phong cách cổ điển không thiếu phần của bonsai hiện đại, một sự kết hợp mà không phải ai cũng làm được. Xin giới thiệu với các AE vườn “Việt Gà”, anh Việt Chủ khu vườn đồng thời là Chủ trang trại gà, một khu vườn biệt lập ngoài đồng. Từ đường nhựa vào phải tầm 2km đường đất mới tới trang trại của anh Việt, không gian ngoài đồng thật yên tĩnh thoáng mát.
Xin mời AE cùng ngắm một số tác phẩm của anh Việt tọa lạc giữa đồng :D

==================================
Bước vào cổng, đập ngay vào mắt là một e sanh rất to, em ước lượng khoảng hai người ôm, đang được làm tán theo bonsai :D

Vườn được sắp xếp khá đẹp mắt, mời AE ngắm thêm một số tác phẩm tiêu biểu của Vườn

ditimmatkhau

Quản lý mới
Cận cảnh bệ một số cây

Ngoài những tác phẩm “sanh khủng”, anh Việt cũng rất thích mini bonsai
Xin giới thiệu với AE dàn cây mini đủ chủng loại của anh Việt

ditimmatkhau

Quản lý mới

Và đây là chủ nhân của khu vườn, anh Việt Gà :D

AE chụp ảnh lưu niệm cùng anh Việt

(từ trái qua phải trung_snake, ditimmatkhau, Chú Dậu, Bacalaha, Anh Việt)
Cảm ơn AE ghé xem và chia sẻ cảm xúc nha!
P/s: E chụp ảnh hơi xấu các bác đừng ném đá, mời AE qua ngắm tận mắt để thưởng lãm cái đẹp nha :D
ah, anh Việt đã là thành viên của diễn đàn mình, nick là việt!

việt1

Thành viên
Mình cảm ơn Công Anh đã giới thiệu với anh em!Tuần sau về Vĩnh phúc điện cho mình nhé!

ManhHa78

Thành viên
Khu vườn nhiều cây đẹp và già.... Dạo này khỏe chứ Công Anh? Mấy anh em rỗi rãi đi săn cây đấy à?

ditimmatkhau

Quản lý mới
Khu vườn nhiều cây đẹp và già.... Dạo này khỏe chứ Công Anh? Mấy anh em rỗi rãi đi săn cây đấy à?
Thi thoảng đi giao lưu với AE chung niềm đam mê cây cối cho vui đó anh, lâu lâu ko về Bắc Ninh cũng thấy nhớ, hihi :D