"Kỳ Lân" mặt to cần cấp cứu

tambdbp

Thành viên
Đây là cây mai đã thành phẩm nhưng do cây bị si yếu nặng , nay mình đã cắt bỏ một số chi nhánh không cần thiết
để tạo lại cây phô mới .

Đây là hình ảnh mới cắt sữa của "Kỳ Lân" nhờ các bác cho hướng điều trị . xin cảm ơn.

Sau 3 tuần thấy cây có phần tiến triển tốt (đã bo da mặt cắt, nhưng chưa ra chồi non) chưa chụp ảnh được........
nhờ các bác tư vấn thêm.

Nguoithoicoi

Thành viên mới
Cây này kỳ khôi chứ kỳ lân kiểu gì kỳ vậy chú em ???????????????????????
Nếu là kỳ lân thật chắc chú em la sập diển đàn luôn quá >>>>>>> Tuy........................t... Tuýt...........

minh_cao

Thành viên Danh Dự
Cây đã yếu mà bạn lại cắt cụt như vậy thật nguy hiểm .Cây yếu mà không còn cái lá nào để hô hấp thì khó sống được. Trường hợp cây đang mạnh, phát triển nhanh mà ta cắt như thế thì dù có bị yếu bớt nhưng nội lực cũng có thể giúp nó phát triển được.

maivangnambo

Thành viên tích cực
Bạn tưới cho nó 1 lần ướt đẩm roots 1 hoặc roots 2 xong lấy bọc nylon trùm kín luôn cả chậu đưa vào nơi râm mát(không có ánh nắng chiếu trực tiếp)và chờ kết quả có thể hơi lâu đó nha.

tambdbp

Thành viên
Cây này kỳ khôi chứ kỳ lân kiểu gì kỳ vậy chú em ???????????????????????
Nếu là kỳ lân thật chắc chú em la sập diển đàn luôn quá >>>>>>> Tuy........................t... Tuýt...........
Lâu quá em không tham gia DĐ. Nay lên dđ mở tuýt cho vui mà anh
==================================
Cây đã yếu mà bạn lại cắt cụt như vậy thật nguy hiểm .Cây yếu mà không còn cái lá nào để hô hấp thì khó sống được. Trường hợp cây đang mạnh, phát triển nhanh mà ta cắt như thế thì dù có bị yếu bớt nhưng nội lực cũng có thể giúp nó phát triển được.
Chào chú Minh, cháu sẽ rút kinh nghiệm cho lần sau.

tambdbp

Thành viên
Bạn tưới cho nó 1 lần ướt đẩm roots 1 hoặc roots 2 xong lấy bọc nylon trùm kín luôn cả chậu đưa vào nơi râm mát(không có ánh nắng chiếu trực tiếp)và chờ kết quả có thể hơi lâu đó nha.
cảm ơn bạn.
Mình sẽ điều trị theo hướng của bạn.