Kính nhờ anh LNVinh và các anh giúp em xử lý cây MCT.

hot_295

Thành viên
Em mới mua được phôi MCT lá trung này. Hình em chụp cả 4 mặt, nhờ anh LNVinh và các anh chỉ giúp em lấy các vị trí chi cành như thế nào cho hợp lý. Và có thể phác họa tương lai sẽ được như thế nào ah! Chân thành cảm ơn!

Mặt 01:

Mặt 02:

Mặt 03:

Mặt 04:

Cây nu nhiều, hoành khoảng 40cm.

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Cây này chi đã ra đúng chỗ cả rồi mà bạn, cứ nuôi và chờ thành quả thôi :D gốc đẹp và rất ấn tượng, chúc mừng

hot_295

Thành viên
Cây này chi đã ra đúng chỗ cả rồi mà bạn, cứ nuôi và chờ thành quả thôi :D gốc đẹp và rất ấn tượng, chúc mừng
Các chi tương đối chuẩn. Nhưng em thấy chi số 1 có thấp quá ko anh? Em định xử chi số 1 luôn. CÒn chi số 2 thì mọc hơi lệch ra mặt tiền 1 chút.

bigbabol

Moderator
cành ra như vậy là rất ok, vấn đề ở đây là cần làm cho các góc chuyển cũng như nét cành sao cho hài hòa với thân là được

lnvinh

Super Moderator
Chi đã mọc đúng chỗ chỉ việc nuôi cho lớn và sắp tàn là ok. Chi 1 bạn uốn ngay từ bây giờ không để lâu chi sẽ bị vểnh lên nhen.

nmn

Thành viên mới
Phôi của bác đẹp đấy, vấn đề bông tán thì đợi thời gian trôi qua là ổn. CHúc mừng bác

mà bác mua bao k zậy? cho a e tham khảo chút

hot_295

Thành viên
Anh làm như này là được cây hang hiệu đó nha! hihihi

hihiih
Hic. Nhìn hình Pro vẽ em ko nhận ra là cây phôi của mình nữa. Em vẫn đang thả cho chi nhanh lớn. Không biết em có nên thả ngoài đất cho khỏe hay là vẫn để trong chậu thì tốt hơn. Mà hình như mùa này nó đang ngủ đông hay sao ấy, thấy lên lèo tèo lắm các bác ah!