Kính đề nghị anh trungduart và ban quản lý mục cây nguyên liệu xác minh việc mua bán.

Status
Not open for further replies.

tmt_arc

Thành viên tích cực
Kính đề nghị anh trungduart và ban quản lý mục cây nguyên liệu xác minh việc mua bán.

Kính gởi: Anh trungduart đàn chủ diễn đàn cây cảnh việt nam.
Anh dungvan, anh HuuDuc quản lý mục cây nguyên liệu
Vào tối ngày 28/5/2015, tôi có đăng ký mua cây của nick thoaithao,
Tôi đã đăng ký mua cây trước, nhưng có nick haudien lại mua sau,
Khi xác nhận tôi đã nhắc và vẫn không được,
Chủ top khăng khăng là thời gian tôi dk sau.
Với luật buôn bán ở diễn đàn, thì mong các anh xác minh giúp tôi các việc sau.

Thứ nhất cái cây tôi dk như thế có hợp lệ không ??
Thứ nhì với việc chủ top cố tình nói là thởi gian tôi sau, và đưa bằng chứng không rõ ràng.
Tôi rất mong các anh xem giúp thời gian tôi dk và thời gian haudien mua qua hộp thư là ai trước, ai sau.
Để làm rõ vấn đề, tránh tranh cải đôi co mất hay.

Với tôi việc lập bài này là ngoài mong muốn.
Vì tôi đã nhiều lần nhắn tin và gọi điện để giải quyết êm đẹp với chủ top.
Nhưng sự cố gắng của tôi là bất thành.

Và bất khả kháng buộc tôi phải lập bài này.
Nên rất mong các anh có chức năng quản lý giải quyết giúp tôi.
Vì với người chơi như chúng ta mà nói.
Cái cây vòn tặng nhau được nữa là.
Nhưng với tình trạng mua không đàng hoàng.
Bán không uy tín như thế làm không ít anh em khác củng như tôi gặp khó khăn và mất vui.

Nên củng mong các anh giúp tôi tìm bắng chứng rõ ràng để không ai bị oan.
Kính.
tmt_arc
==================================
Đây là links bài tôi đã mua: http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=127100

Còn đây là bài tôi đã cố giải quyết êm đẹp giữa người mua và người ván, ngoài việc nói qua điện thoại, nhưng bất thành: http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=127228

phapminh26176

Thành viên
Trả lời: Kính đề nghị anh trungduart và ban quản lý mục cây nguyên liệu xác minh việc

Cái bác này ... củng hay thật ....
Cây mình không mua được thì tiền còn ở túi mình ...
Trong diễn đàn này , hoặc ngoài củng thế . Đâu thiếu gì trường hợp giống bác .
Đôi khi người bán vì ( tin nhau ở chữ tín , kính nhau vì chữ tình ) nên họ bán cho người có tình với họ nên đành bỏ chữ tín đấy bác ơi . ( Thế gian là vậy )Thế nên mình thấy chẳng có gì để bình luận hoặc làm phiền đến ban quản trị . Thôi bỏ đi bác ơi chúc bác cuối tuần vui vẻ :D

dungvan

Moderator
Trả lời: Kính đề nghị anh trungduart và ban quản lý mục cây nguyên liệu xác minh việc

Thay mặt BQT, tôi tiếp nhận ý kiến thắc mắc của bạn tmt_arc.
Trong khi chờ BQT xác minh, xem xét sự việc, tôi xin có vài ý kiến gửi các anh em như sau:

1. Các căn cứ để BQT xem xét sự việc:

a. Cách xác định thời gian trên Diễn Đàn:
BQT chỉ căn cứ vào thời gian hiển thị trên Diễn Đàn, không căn cứ vào thời gian được cài đặt trên máy cá nhân.
Vì thời gian hiển thị trên Diễn Đàn là giờ chuẩn quốc tế của hệ thống Server của Diẽn Đàn. Trên máy cá nhân, anh em có thể cài đặt thời gian khác biệt như thế nào thì cũng không ảnh hưởng đến thời gian hiển thị của Server trên D Đ.

b. Quyền ưu tiên:
Vì là đăng bán hàng trên Diễn Đàn nên quyền ưu tiên đầu tiên phải thuộc về người mua đăng ký trưc tiếp trên Diễn Đàn.

Ngưòi bán có thể chấp nhận các hình thức bán hàng khác như bán qua điện thoại, tin nhắn, .v.v. nhưng phải ghi rõ trên đầu topic đăng bán hàng là có nhận bán hàng qua điện thoại, tin nhắn,..v.v., nhưng quyền ưu tiên vẫn thuộc về người đăng ký trực tiếp trên Diễn Đàn, trừ trường hợp người đăng ký trực tiếp trên Diễn đàn đăng ký mua sau thời điểm người bán xác nhận bằng bài viết riêng cũng ở trong topic đó là: " cây 123 đã bán qua điện thoại... ).
Bài viết riêng ở đây đựoc hiểu là một bài viết (comment) riêng, tách rời khỏi bài viết đăng bán sản phẩm 123 đó, chứ không phải là việc chèn thêm chữ Đã bán vào comment đăng bán sản phẩm 123 đó.

2. Vài ý kiến khác:

a. Trong các quan hệ giao dịch mua bán nói chung, khi xảy ra các vấn đề phát sinh thì trước tiên là các bên liên quan cùng nhau trao đổi giải quyết trên tinh thần hoà giải, 2 bên cùng có lợi.

b. Khi không tự giải quyết được thì có thể đưa ra BQT, nhưng khi đưa ra nhờ BQT xem xét thì anh em cần tuân thủ các nguyên tắc như:
- Cung cấp các chứng cứ xác thực có liên quan đến sự việc để BQT xem xét.
- Không có những lời lẽ mang tính kết luận sự việc, mang tính bôi nhọ xúc phạm lẫn nhau.

c. Ngoài những người có liên quan đến sự việc, những anh em khác không liên quan thì xin đừng có các ý kiến cá nhân xen vào sự việc, trừ khi BQT thông báo lấy ý kiến thành viên về việc này thì lúc đó anh em hãy nêu các quan điểm của mình.

d. Khi đã đưa ra BQT xem xét thì hãy để BQT làm việc và chờ kết luận của BQT. Sau khi BQT chính thức thông báo kết luận của BQT, nếu anh em còn có thắc mắc thì lúc đó hãy tiếp tục gửi thắc mắc của mình lên BQT.

Đề nghị anh em hợp tác.
Cảm ơn.

dungvan

Moderator

Tản mản thêm một chút về một cách bán hàng trên Diễn Đàn mà tôi rất ủng hộ.
Anh em xem một đoạn hội thoại ngắn sau:

DV: Alo, anh Tuấn ạ, nếu cây số abc trong topic xyz đó, nếu chưa bán cho ai thì em lấy nhé.

Anh Tuấn: Được, anh ghi nhận nhưng em thông cảm, để anh kiểm tra trên Diễn Đãn đã, nếu chưa có ai đăng ký trước thời điểm em gọi cho anh thì anh sẽ xác nhận cho em, thông cảm nhé.

DV: Vâng, em nhất trí.

songcungcay

Thành viên

Cái bác này ... củng hay thật ....
Cây mình không mua được thì tiền còn ở túi mình ...
Trong diễn đàn này , hoặc ngoài củng thế . Đâu thiếu gì trường hợp giống bác .
Đôi khi người bán vì ( tin nhau ở chữ tín , kính nhau vì chữ tình ) nên họ bán cho người có tình với họ nên đành bỏ chữ tín đấy bác ơi . ( Thế gian là vậy )Thế nên mình thấy chẳng có gì để bình luận hoặc làm phiền đến ban quản trị . Thôi bỏ đi bác ơi chúc bác cuối tuần vui vẻ :D
DỐT! đó là cách tôi suy nghĩ lời commen của bạn.
Trong KD phải tuân thủ theo phương thức KD và LUẬT. còn kinh doanh thứ gì mà gắn Tình vào hả bạn? (đừng nói là tệ nạn MD nha bạn).

LangTuDocHanh

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Kính đề nghị anh trungduart và ban quản lý mục cây nguyên liệu xác minh

Trong KD phải tuân thủ theo phương thức KD và LUẬT. còn kinh doanh thứ gì mà gắn Tình vào hả bạn? (đừng nói là tệ nạn MD nha bạn).
Nặng lời vậy Bạn.

phapminh26176

Thành viên

Bác này thích châm ngòi cho chiến tranh thế giới thứ 3 đây . Mình comment bài đâu có gì gọi là khiêu khích hoặc làm tổn thương lòng tự trọng của bạn . Nhưng bạn trả lời lại một cách vô văn hóa ( tôi không thích dùng từ khó nghe hơn ) bạn xem lại mỗi lần bạn mở top có nguời comment vô thì thế nào diễn đàn này củng nóng lên ngay lập tức . Vì cách trả lời của bạn
Nói đến mua bán ở diễn đàn này cả người bán lẫn người mua thử hỏi ai dám khẳng định rằng mình không sai sót . Sao không nghĩ lại cho nhà vườn có nhiều ae đăng ký rồi bể gạch . Chưa thấy nhà vườn nào mở top nêu rõ tên người mua ấy . ( chắc có lẽ khách hàng là thượng đế...) Mình DỐT nên suy nghĩ nó nông cạn . Không hiểu rõ cái sự đời là thế .... có lời nào không đúng mình thành thật xin lỗi bạn . P/s mình chẳng muốn ồn ào nên mong bạn đừng comment vô chỗ này cám ơn bạn nhiều

Hoaminh

Thành viên mới

theo cá nhân e thì bỏ qua vụ này. Bên mua từ bỏ gd với nhà vườn này lun và bên bán cũng lưu ý việc mua bán và xác nhận cho các tv dược rõ ràng. Cây thì thiếu j chỉ có tiền ko thui. Chúc ae cuối tuần vui vẻ...

kimkepy

Thành viên

theo e ((quy là một, định là hai)) quy định tuy hai mà một. thứ nhất luật ko rành, thành ra lách luật.
luật rành rồi, ko thuộc luật cũng như ko.

bachnhuphu

Thành viên

..............

c. Ngoài những người có liên quan đến sự việc, những anh em khác không liên quan thì xin đừng có các ý kiến cá nhân xen vào sự việc, trừ khi BQT thông báo lấy ý kiến thành viên về việc này thì lúc đó anh em hãy nêu các quan điểm của mình.

.....................
Đề nghị mọi người trật tự để BQT làm việc nhé.

tmt_arc

Thành viên tích cực

Thay mặt BQT, tôi tiếp nhận ý kiến thắc mắc của bạn tmt_arc.
Trong khi chờ BQT xác minh, xem xét sự việc, tôi xin có vài ý kiến gửi các anh em như sau:

1. Các căn cứ để BQT xem xét sự việc:

a. Cách xác định thời gian trên Diễn Đàn:
BQT chỉ căn cứ vào thời gian hiển thị trên Diễn Đàn, không căn cứ vào thời gian được cài đặt trên máy cá nhân.
Vì thời gian hiển thị trên Diễn Đàn là giờ chuẩn quốc tế của hệ thống Server của Diẽn Đàn. Trên máy cá nhân, anh em có thể cài đặt thời gian khác biệt như thế nào thì cũng không ảnh hưởng đến thời gian hiển thị của Server trên D Đ.

b. Quyền ưu tiên:
Vì là đăng bán hàng trên Diễn Đàn nên quyền ưu tiên đầu tiên phải thuộc về người mua đăng ký trưc tiếp trên Diễn Đàn.

Ngưòi bán có thể chấp nhận các hình thức bán hàng khác như bán qua điện thoại, tin nhắn, .v.v. nhưng phải ghi rõ trên đầu topic đăng bán hàng là có nhận bán hàng qua điện thoại, tin nhắn,..v.v., nhưng quyền ưu tiên vẫn thuộc về người đăng ký trực tiếp trên Diễn Đàn, trừ trường hợp người đăng ký trực tiếp trên Diễn đàn đăng ký mua sau thời điểm người bán xác nhận bằng bài viết riêng cũng ở trong topic đó là: " cây 123 đã bán qua điện thoại... ).
Bài viết riêng ở đây đựoc hiểu là một bài viết (comment) riêng, tách rời khỏi bài viết đăng bán sản phẩm 123 đó, chứ không phải là việc chèn thêm chữ Đã bán vào comment đăng bán sản phẩm 123 đó.

2. Vài ý kiến khác:

a. Trong các quan hệ giao dịch mua bán nói chung, khi xảy ra các vấn đề phát sinh thì trước tiên là các bên liên quan cùng nhau trao đổi giải quyết trên tinh thần hoà giải, 2 bên cùng có lợi.

b. Khi không tự giải quyết được thì có thể đưa ra BQT, nhưng khi đưa ra nhờ BQT xem xét thì anh em cần tuân thủ các nguyên tắc như:
- Cung cấp các chứng cứ xác thực có liên quan đến sự việc để BQT xem xét.
- Không có những lời lẽ mang tính kết luận sự việc, mang tính bôi nhọ xúc phạm lẫn nhau.

d. Khi đã đưa ra BQT xem xét thì hãy để BQT làm việc và chờ kết luận của BQT. Sau khi BQT chính thức thông báo kết luận của BQT, nếu anh em còn có thắc mắc thì lúc đó hãy tiếp tục gửi thắc mắc của mình lên BQT.

Đề nghị anh em hợp tác.
Cảm ơn.
Em đã cố tránh cho sự việc đi xa,
Vì nghĩ đến chút tình cho người bán.
Và ko muốn nêu chuyện kém vui cho diễn đàn.
Nhưng bất khả kháng lắm mới nhờ đến các anh giúp đỡ để tìm được sự thật bên trong câu chuyện.

Tản mản thêm một chút về một cách bán hàng trên Diễn Đàn mà tôi rất ủng hộ.
Anh em xem một đoạn hội thoại ngắn sau:

DV: Alo, anh Tuấn ạ, nếu cây số abc trong topic xyz đó, nếu chưa bán cho ai thì em lấy nhé.

Anh Tuấn: Được, anh ghi nhận nhưng em thông cảm, để anh kiểm tra trên Diễn Đãn đã, nếu chưa có ai đăng ký trước thời điểm em gọi cho anh thì anh sẽ xác nhận cho em, thông cảm nhé.

DV: Vâng, em nhất trí.
Việc này thì em thường xuyên.
Thông thường khi người bán còn trên bài.
Em dk xong, xác nhận xong là yên tâm.
Còn trường hợp bài đăng khá lâu,
Thì sau khi xem xét, thấy cây ứng ý mà chưa ai mua.
Em sẽ dk trên bài, đồng thời nhắn tin, hoặc gọi điện báo với họ là em đã dk.
Tránh tình trạng người bán ko ở trên bài nên ko biết.
Rồi bán qua dt sẽ dẫn đến khó xứ.

Hoặc mua những cây giá alo.
Thì thỏa thuận xong, em củng phải dk trên bài để tránh trường hợp dẫn đến khó cử.

Đó tuy hơi rườm rà, nhưng sẽ suôn sẻ khi giao dịch cho cả hai.
Việc này thì các vườn đã từng bán cây cho em đã biết, em chỉ nói ra để ae tham khảo.
Mình mua cây là mua thêm niềm vui, chứ không phải rước cục tức về nhà, nên cố gắng để cho niềm vui trọn vẹn thì hơn.
Chính vì thế em rất phản cảm với những tay mua không đàng hoàng, mà như mộ số ae hay nói đùa là "mua đểu"

songcungcay

Thành viên

Bác này thích châm ngòi cho chiến tranh thế giới thứ 3 đây . Mình comment bài đâu có gì gọi là khiêu khích hoặc làm tổn thương lòng tự trọng của bạn . Nhưng bạn trả lời lại một cách vô văn hóa ( tôi không thích dùng từ khó nghe hơn ) bạn xem lại mỗi lần bạn mở top có nguời comment vô thì thế nào diễn đàn này củng nóng lên ngay lập tức . Vì cách trả lời của bạn
Nói đến mua bán ở diễn đàn này cả người bán lẫn người mua thử hỏi ai dám khẳng định rằng mình không sai sót . Sao không nghĩ lại cho nhà vườn có nhiều ae đăng ký rồi bể gạch . Chưa thấy nhà vườn nào mở top nêu rõ tên người mua ấy . ( chắc có lẽ khách hàng là thượng đế...) Mình DỐT nên suy nghĩ nó nông cạn . Không hiểu rõ cái sự đời là thế .... có lời nào không đúng mình thành thật xin lỗi bạn . P/s mình chẳng muốn ồn ào nên mong bạn đừng comment vô chỗ này cám ơn bạn nhiều
thứ nhất: diễn đàn là sân chơi chung, tôi nói bạn dốt ko có nghĩa là tôi vô văn hóa, bạn mang chữ ký của người ta ra để nói đía hay còn gọi là nói móc, hoặc nói đểu tùy cách suy nghĩ của mỗi người, bạn đọc lại commen đầu tiên của bạn đi.
thứ hai: tôi ko cần xem lại bởi tôi chưa hề mở top trên diễn đàn, tôi có niềm đam mê và tôi lên diễn để săn phôi, vô tình thấy phôi mình thích rồi dk mua mà người bán ko rõ ràng hoặc bán cho người dk sau vân vân....chắc chăn tôi cũng phải lập top nhờ đàn chủ giải quyết. (đành rằng tôi chưa gặp, nhưng ko có nghĩa mãi mãi ko gặp)
thứ ba: bạn biết ai chẳng sai sót, nhưng nếu cứ sai sót mãi thì sao? và có người đứng ra chỉ điểm thì bạn lại nghĩ họ thế này thế kia......
thứ tư: tôi hoan nghênh ai có đủ thời gian để lập top : NGƯỜI MUA KO UY TÍN" Hoặc "NGƯỜI MUA HAY BỂ GẠCH"....
cuối cùng: cho tôi bắt tay bạn bởi tôi ko phải muốn cãi nhau với bạn mà muốn nói chuyện cùng bạn.

maivangvinhlong

Thành viên Mua Bán

Chủ topic không ghi câu: Chỉ xác nhận trên topic, chỉ bán qua điện thoại sau....phút đăng mà chưa có ai đăng ký trên topic.
Vậy thì chủ topic đăng bán dưới mọi hình thức, thích ai bán nấy, không phân biệt trước sau, bằng hình thức nào rồi.
Trách sao được.
Nếu không thích cách bán hàng này của chủ topic, thì lần sau cạch ra thôi.

tmt_arc

Thành viên tích cực

mình sác nhận cây 41 .ngày 28 / 5 cho tmt .cảm ơn ....
Trước tiên tôi xin lỗi BQT vì việt buôn bán giải viết không ổn với khách hàng
và không thông cảm cho nhau được .làm ảnh hưởng tới BQT phải đứng ra giải quyết
tôi thật không đúng .tôi xin lỗi ....

tmt này chị đã sai chị xin lỗi e cây 41 đó chị sẻ gởi cho e.
Chị à,
Cái cây đó cứ để các anh xác minh cho rõ ràng rồi hãy xác nhận.
Bởi một khi,
Chị bán và đưa thông tin chắc như bắp hôm trước.
Bây giờ chị lại xác nhận cho em,
Thì em ăn nói thế nào với cái tay mua mà chị đã xác nhận trước đó.

Y còn chơi cao thượng nhường cây cho em cơ đấy ??

Vì lý do gì mà giờ chị lại xác nhận vho em, trong khi theo chị em dk sau.
Em ko đi mua đểu của ae nào bất vứ cây gì.
Nên việc chị xác nhận bây giờ trong khi em dk sau là vô tình chị để ae hiểu lầm là em mua đểu mất thôi.

Cơ mà, nếu gặp mặt cái tay mua trước đó em ko biết ăn nói sao cho phải.
Chị thông cảm giúp em.:-"
Gửi các bạn có liên quan đến sự việc này:
Theo tôi, sự việc đến đây cũng có thể khép lại rồi, các bạn liên lạc với nhau để thống nhất cách xử lý. Sau khi thống nhất với nhau xong, đề nghị các bạn cho ý kiến ( càng sớm càng tốt) vào topic sau để khép lại sự việc này:

http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?p=1684175#post1684175

Mong các bạn lần sau chú ý hơn trong các quan hệ giao dịch trên Diễn Đàn.
Đời người ngắn lắm, chúng ta biết nhau qua Diễn Đàn cũng là một cái Duyên lớn ở đời, hãy cố gắng đừng để mất nó.
Cảm ơn anh,
Em không có ý kiến gì ngoài việc xác minh,
Để biết rõ khi mua ai dk trước.

Nếu lúc em nhắc chủ top mà họ đưa bằng chứng như thế thì em không thể không cần làm rõ.
Giờ tự nhiên họ nói xác nhận cây cho em,
Còn tay mua đểu của em lại vừa mua đểu mà còn dùng lời lẽ cao thượng của kẻ đạo đức giả.
Em muốn tìm ra kẻ đã mua đểu, để ae khác biết cách mà họ đi mua cây rồi nói chuyện thú vui khi chơi cây ??
e cảm ơn anh dungvan và BQT cho e những lời chân tình nhất. E sẽ nghe những lời mà các a nhắc nhở . Các a là bề trên của tụi e bảo bang đều là những điều đúng
tmt à chúng ta củng nên cân nhắc và tôn trọng những lời của BQT nhắc nhở mà dừng lại ở đây nhé e
Việc gì phải thế.
Em là người lớn, không phải trẻ con.
Nên không nói chuyện lấp lững.
Cái gì nói ra là rõ ràng.

Giờ chị muốn không phiền các anh.
Vậy chị nói thật đi,
Em dk và tay haudien kia mua là thế nào.

Ai trước, ai sau.
Chị xác minh điều đó đúng sự thật thì sẽ không làm phiền đến ai hết.

Nếu chị vẫn lấp lững điểm này, thì em sẽ quyết tìm cho tới cùng.
Dù bất kể là ai, em củng sẽ tìm ra cho chị và ae xem.
thời gian haudien nt đk là trước e nhưng e là ng đk trên topic nên là người được yêu tiên.
bây giờ chị em mình nên dừng lại ở đây đi e, rồi chị sẽ gửi cây cho e đừng làm phiền đến BQT nửa e.
Em báo cho chị và haudien biết là em đã đủ chứng cớ kể cả chi tiết của giao dịch.
Việc này nếu đợi khi ban quản lý đưa ra chắc chắn sẽ có hình thức kỹ luật theo nội quy diện đàn.

Vì em không muốn xãy ra trường hợp đáng buồn.
Một khi kỹ luật, có thể sẽ khóa nick, làm ảnh hưởng tới việc buôn bán của chị.

Nên em sẽ vì điều đó để dừng việc này ở đây.

Việc em dừng ở đây là để lại cho chị một chút tình,
Mong chị lần sau rút kinh nghiệm, và là cảnh báo cho những người định mua đểu của anh em !

Còn cái cây 41, nay chị đã gởi vào sài gòn rồi.
Bây giờ lại từ sài gòn gởi về em.
Việc đó sẽ khó khăn cho chị.
Nên thôi, chị đã gởi cây cho người ta thì em củng xem như nhường cây đó.

Còn việc thứ 2: trong ngày 28 em mua của chị tổng cộng 6 cây ( kể cả cây 41)
Nay chị gởi 5 cây, hàng đã về tới, phía bên dịch vụ đã báo nhận cây.

Hôm trước em đã nói rõ, em nhận với điều kiện chị nói thật.
Nay em biết là sự thật không như chị nói khi giao dịch.
Vì vậy đối với em và chị tình cảm vẫn bình thường.
Xong việc giao dịch thì em phải rõ ràng không dính dáng tới tình cảm.

Vì trong giao dịch, chị không thật lòng,
Nên em sẽ trả lại lô cây này cho chị.
Đó coi như một hình thức cảnh cáo trong giao dịch.
Để lần sau chị có sự điều chỉnh cho phù hợp.

Rất mong sẽ có ngày em nhìn thấy nhiều điều đẹp hơn bây giờ để ae giao dịch ở vườn chị một cách vui vẻ.
Thân.
tmt_arc.
@ Gởi anh trungduart, anh dungvan, anh HuuDuc cùng ban quản lý diễn đàn và toàn thể ACE.
như em nói ở trên,
Bởi vì theo nôi quy của diễn đàn.
Nếu vi phạm mang tính nghiêm trọng sẽ ảnh hưởng trực tiếp tới thành viên đó.
Nên em không muốn xãy ra trường hợp xấu nhất là cấm thành viên đó trên diễn đàn này.
Điều đó sẽ ảnh hưởng đến con đường pàm ăn của thành viên này.

Vì vậy mà em xin dừng sự việc ở đây.
Để lại một chút tình cho người ta còn làm ăn.
Chứ không phải vì bất kỳ lý do nào khác.
Vậy nên rất mong các anh dừng sự việc ở đây.
Nhưng chỉ lưu ý chổ này.

Tuy là dừng việc này ở đây.
Xong rất mong các anh lưu dữ liệu đã điều tra lại trên hệ thông lưu trữ và gởi cho em để đề phòng
Trường hợp xấu sau này nhỡ có người quên mà nói ngược.
Lúc đó dữ liệu điều tra hôm nay sẽ là bằng chứng.

Qua đây, tôi nick tmt_arc chân thành gởi lời cảnh báo đến những thành viên đi mua không đàng hoàng, hpac85 đang, hoặc có ý định như thế thì nên từ bỏ, đừng để ae đánh giá sẽ mất hay.
Gởi các ae buôn bán, hãy xem đây là bài học để cải thiện cho công việc buôn bán ngày một tốt đẹp hơn.

Cuối cùng, xin cảm ơn các anh quản lý và toàn thể ACE diễn đàn CCVN.

tmt_arc.

ducgiangdlcm

Thành viên tích cực

Theo ý kiến cá nhân tôi thì nên thu phí tất cả ace tham qua diễn đàn....với mức phí ngang nhau và vừa phải,,,để dc quyền lợi ngang nhau

dungvan

Moderator

Thắng:
Anh không thể gửi tài liệu điều tra của BQT cho em được, đó là nguyên tắc.
Đã nói thôi là thôi, ôm vào làm gì.
----------------------------

Nếu bên bán không có ý kiến gì khác, hết ngày hôm nay (01/6/2015), sự việc này sẽ được kết thúc ở đây, chủ đề này sẽ được đóng lại.
Với topic bán hàng ngày 28/5 mà đã bị tạm thời đóng lại để điều tra, nếu bên bán có nhu cầu mở lại thì nhắn tin cho tôi hoặc nếu ý kiến tại đây, tôi sẽ mở lại.

thoaithao

Thành viên Mua Bán

Thoaithao:Cảm ơn các Đàn Chủ .Vậy các đàn chủ mở khóa bài ngày 28 / 5 giúp e .để e mua bán .

tmt .chị em mình nếu không có duyên mua bán với nhau nữa
thì cũng nên vui vẻ nhé e .Chị rất tiếc chị em mình gặp trường hợp như này .
vậy mấy cây đó e không lấy gởi sớm giúp c để c trồng nha e ........chị cảm ơn e ....

tmt_arc

Thành viên tích cực

Thắng:
Anh không thể gửi tài liệu điều tra của BQT cho em được, đó là nguyên tắc.
Đã nói thôi là thôi, ôm vào làm gì.
----------------------------

Nếu bên bán không có ý kiến gì khác, hết ngày hôm nay (01/6/2015), sự việc này sẽ được kết thúc ở đây, chủ đề này sẽ được đóng lại.
Với topic bán hàng ngày 28/5 mà đã bị tạm thời đóng lại để điều tra, nếu bên bán có nhu cầu mở lại thì nhắn tin cho tôi hoặc nếu ý kiến tại đây, tôi sẽ mở lại.

Ok anh, em chỉ phòng trường hợp xấu, rồi mất công tìm lại thôi,
nếu đã thế thì em tin dữ liệu vẫn còn đây, ở diễn đàn, nên củng yên tâm phần nào.
Cảm ơn anh giai, và các anh đã tích cực hổ trợ giúp em củng như các ACE khác trên diễn đàn. ~O)~O)~O)

Thoaithao:Cảm ơn các Đàn Chủ .Vậy các đàn chủ mở khóa bài ngày 28 / 5 giúp e .để e mua bán .

tmt .chị em mình nếu không có duyên mua bán với nhau nữa
thì cũng nên vui vẻ nhé e .Chị rất tiếc chị em mình gặp trường hợp như này .
vậy mấy cây đó e không lấy gởi sớm giúp c để c trồng nha e ........chị cảm ơn e ....
Ok chị, chiều em về sẽ báo bên dịch vụ gởi ngay lại cho chị,
vì họ mới báo lúc gần trưa, mà em đang đi làm nên không đến bên dịch vụ được.

Chị yên tâm, em rất rõ ràng,
chuyện gì ra chuyện đó, không để chuyện này ảnh hưởng tới tình cảm chị em.
tuy mới biết chị qua 2 lần giao dịch vừa rồi.
nhưng tin sẽ có lần sau, và hy vọng về sau, em củng như ae khác sẽ rất hài lòng khi đến với vườn chị để mua bán.
chúc chị vui và thành công.

soncm

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Kính đề nghị anh trungduart và ban quản lý mục cây nguyên liệu xác minh

Cảm ơn anh giai, và các anh đã tích cực hổ trợ giúp em củng như các ACE khác trên diễn đàn. ~O)~O)~O)
Chuyển qua chơi MCT đê đặng tui bán cho bảo đảm hong sẽ hong có trục trặc gì xày za nha??? X_X=))=))=))

tmt_arc

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Trả lời: Kính đề nghị anh trungduart và ban quản lý mục cây nguyên liệu

Chuyển qua chơi MCT đê đặng tui bán cho bảo đảm hong sẽ hong có trục trặc gì xày za nha??? X_X=))=))=))
hehe..........
em bỏ dòng này lâu rồi anh,
cây của em giờ mà kiếm vật đối chứng thì có cây to hơn bắp đùi người lớn.... hehe :D:D

mơi mốt buồn buồn dem mấy ẻm lên khoe với anh nhen....=))=))

Status
Not open for further replies.