Hiệu quả kinh tế giữa cây mai vàng và cây vạn niên tùng

Hoangcm

Thành viên Mua Bán
Trả lời: Re: Hiệu quả kinh tế giữa cây mai vàng và cây vạn niên tùng

Tôi tính phương án này không biết có khả thi không :

- Mình quyết định trồng vạn niên tùng, khi cây được cở 1/2 cùm tay của mình thì bứng lên, mỗi lần khoảng 10-15 cây thôi, vô chậu, tạo dáng sau đó đem trưng bày trong vườn, được giá thì bán. Mình nghĩ với số lượng ít như vậy sẽ không đụng hàng, giá cũng cao hơn.

- Mai thì vẫn trồng, không thể bỏ được, hiện nay đã được cở ngón tay cái rồi, chừng nào bán thì bán theo lô, không bán lẻ tẻ.

Ý các bác thế nào !
nên chăm sóc vườn mai kỹ đi bạn ,theo tôi nếu cây mai con cở ngón tay thì ngay tháng 5 này bạn nhốm gốc lên khoảng cao thêm 10 cm sửa luôn bộ rể theo ý , đồng thời cậm cây hoăc dùng dây quấn sửa thân dáng luôn .[nhớ trước khi làm đánh lá bỏ luôn] ,2 năm sau kẹt tiền tết bứng lên xe vô sg ...bán là có tiền đó bạn ..

newamateur

Thành viên mới
Chào các Bác. Có Bác nào biết thì chỉ giúp cách chiết hoặc giâm cành cây vạn niên tùng. Xin cám ơn trước

lemythanhoanhoanh2000

Thành viên tích cực
thời buổi giờ cứ chạy theo cây gọi người nào cũng nghe đâu đấy là chạy theo .theo tôi cây nào cũng có giá cả . chỉ cân mình biết cách chăm sóc và làm sao cho cây đẹp mà thôi. là có giá của nó hết .chưa chắc bạn chơi cả 1000 cây ko bằng người khác chơi đôi cây . tôi nói thế đúng ko các bác. xin cho ý kiến mọi người .thanks

phuthanhkd

Thành viên
Bác à em thấy Bác nên tiếp tục đầu tư và chăm sóc mai đi em nó có tương lai lắm đó, nếu muốn đa canh thì Bác trồng thêm Nguyệt Quế hay kim quýt là được rồi , Hiện nay số lượng người trồng VNT rất nhiều và trồng qui mô lớn nữa...Hiện tại thì em đã đang đầu tư trồng mai vàng + kim quýt và Nguyệt quế đang giai đoạn phát triên tốt thấy khả quan lắm Bác à! vài ý nhỏ chia sẽ cùng Bác, Chúc Bác tương lai có một vườn kiểng tuyệt!