Hai tác phẩm gỗ Gõ đỏ hàng cực đẹp...

ledinh1081

Thành viên tích cực
Chào các bác! Ông anh em có 2 tác phẩm, chất liệu Gõ đỏ, một cái đã được xử lí, một cái để nguyên bản, mỗi tác phẩm mỗi vẻ,xin ý kiến quý báu của anh em rành về mỹ thuật gỗ và chất lượng gỗ, cho em nhận xét để tác phẩm trở nên đẹp hơn và hoàn thiện hơn, tks...

tác phẩm 1: hàng mộc, chưa xử lí, em tạm gọi là Mộc Sơn.. chiều cao 80cm, có ý tưởng làm một khối nguyên bản, nói lên sự phóng khoáng của thiên nhiên!

Tác phẩm 2: ông Phật: chiều cao 1m4, rộng hơn 1m, chất liệu cũng là Gõ đựoc chạm khắc tinh xảo, ông Phật dựa gốc Đào, phần gốc đào chính là trong 1 khối, k ghép!

cám ơn các bác đã quan tâm! chúc các bác vui khỏe!
==================================
toàn cảnh ông Phật! các bác biết không, khối lượng ông đó lên tới 1,4 tấn! hicc...:(

ledinh1081

Thành viên tích cực
các cao thủ đi mô hết rứa, chả nói chi mần răng mà em đợi mãi nỏ thấy khuyên bảo chi, xin ý kiến răng mà khó rứa!:(

Mèo Hoang

Thành viên tích cực
Tp 1 đẹp quá, chỉ thấy đẹp chứ không biết ý kiến à...hjhjhj... Lên cho các cao thủ vào chém nìu...:D

ledinh1081

Thành viên tích cực
Tp 1 đẹp quá, chỉ thấy đẹp chứ không biết ý kiến à...hjhjhj... Lên cho các cao thủ vào chém nìu...:D
troài, bác mèo ơi, cái đầu theo bác nên dựng kiểu j được ạ? bác có ý tưởng nào k vậy ta?

Mèo Hoang

Thành viên tích cực
Cái này Mèo chịu òi, chỉ thấy nếu vật sang trái thì giống con mã con, mà lại có cái ức rất giống nhũ đá trong hang động... keke... Mèo chỉ thấy sao chém vậy thui, chứ hổng có ý tưởng à :D. Chúc bạn cuối tuần vui vẽ!~O)

ledinh1081

Thành viên tích cực
Cái này Mèo chịu òi, chỉ thấy nếu vật sang trái thì giống con mã con, mà lại có cái ức rất giống nhũ đá trong hang động... keke... Mèo chỉ thấy sao chém vậy thui, chứ hổng có ý tưởng à :D. Chúc bạn cuối tuần vui vẽ!~O)
mèo anh đánh giá thế nào về gỗ Gõ đỏ, chất lượng gỗ và sự chống chọi với nhiệt độ ngoài trời, mèo anh nhận xét tn về ông Phật nặng 1,4 tấn kia cho mèo em ý tưởng để làm j, đặt ở vị trí nào về phong thủy và sự lợi hại cũng như mặt xấu của nó! ( biệt danh em là mèo-em mà) :)))