Hội Quán cây cảnh tổ chức gói bánh chưng

thanhtu_tt88

Thành viên tích cực
Gói khó lắm ,ai biết gói cơ chứ :D

Ơ Thế Tú cũng biết gói bánh chưng cơ à ,gói xong nó ra hình vuông hay thành hình gì thế :))
em đã có 2 năm kinh nghiệm gói bánh chưng rồi anh ạ :)):)):)) Nói đẹp thì cũng hơi quá ... Còn nó ổn thì là bình thường anh ạ hihi

ngockien

Super Moderator
em đã có 2 năm kinh nghiệm gói bánh chưng rồi anh ạ :)):)):)) Nói đẹp thì cũng hơi quá ... Còn nó ổn thì là bình thường anh ạ hihi
Anh hình dung ra rồi ,một mớ đủ các hình vỏ ruột lẫn lộn hết ,tháo ra chỉ có rán lên thôi ^:)^

P/s :mà rán xong cũng không biết có còn ăn được nữa hay không >:)

TUANKHANH

Moderator
Anh hình dung ra rồi ,một mớ đủ các hình vỏ ruột lẫn lộn hết ,tháo ra chỉ có rán lên thôi ^:)^

mà rán xong cũng không biết có còn ăn được nữa hay không >:)
Tú gói bánh để "chưng" mà anh ;));));))

thanhtu_tt88

Thành viên tích cực

P/s :mà rán xong cũng không biết có còn ăn được nữa hay không >:)
Vậy em sẽ dành riêng cho anh những phần đó hihi

Tú gói bánh để "chưng" mà anh ;));));))
:)):)):)) Nhà em hem có đủ chỗ chắc nhờ anh chưng dùm bớt thôi hihi

trungduart

Administrator
Gói khó lắm ,ai biết gói cơ chứ :D

Ơ Thế Tú cũng biết gói bánh chưng cơ à ,gói xong nó ra hình vuông hay thành hình gì thế :))
thi dieu le goi banh chung lau lau ra banh u, khoan nay cu ly se dieu chinh lai cho em no vuong lai hoac tron

laothinh

Moderator
Thích quá, cuối năm vừa nhâm nhi vài ly rịu vừa gói bánh thì còn chi bằng, nhớ để lại 1 cặp sau tết zô ăn nhen đờn chủ.

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Đăng ký 1 cặp được không Đàn Chủ ui.........................
10 cặp trở lên mới nhận anh ơi. ở đâu kg nhận lẻ, chỉ nhận sỉ thôi.;))
==================================
Thích quá, cuối năm vừa nhâm nhi vài ly rịu vừa gói bánh thì còn chi bằng, nhớ để lại 1 cặp sau tết zô ăn nhen đờn chủ.
Năm này laothinh bon chen hơi nhiều đó. Dự kiến khi nào vô lại SG chơi đây lão???
Em đặt tự gói 10 tấm nhen anh ;))
Nếu anh giúp em khoản lá rong,khuôn gói,lạt buộc, gạo ngâm và đỗ ngâm thì tốt quá ạ ^^ Em sẽ chuẩn bị đò ho , hạt tiêu , thịt sau ạ hihi
Em cảm ơn anh và ban tổ chức nhìu hihi
Em đúng là thích đủ thứ. Cái gì cũng nhảy vô hết à
Mình không đăng ký gói bánh chưng, nhưng đăng ký "nấu bánh chưng qua đêm" cùng thanh tu_tt88 .
Gửi cụ Lý 1000kg lũa linh sam để luộc cho con heo kia chín luôn ha>:)>:)>:)

trungduart

Administrator
Đăng ký 1 cặp được không Đàn Chủ ui.........................
Xác nhận
1 cặp bánh của thanh tú được không anh
cho em ké với hé hé
SẮp xếp tới sớm phụ chọc tiết lợn.

Năm nay dự kiến gói 100 cái trong đó cái thân phụ đặt hàng trước còn lại 50 cái.

1. Anh Hưng: 8 cái
2. Thanh tú: 10 cái
3. Anh Tuyến: 2 cái

Nhà tài trợ gỗ linh sam nấu bánh chưng - Nhà Vườn Tungnguyen
Nhà tài trợ nấu bánh chưng 12 tiếng cùng thanhtu - Lydainghia - thanhtu 9x

trungduart

Administrator
Tối ngày 24 âm đi mua lá, tối ngày 25 đãi đỗ và vệ sinh lá, ngâm gạo, sáng ngày 26 mua thịt và nấu đậu. Dự kiến nấu bánh vào lúc 16h cùng ngày. Chương trình nấu bánh qua đêm có nhiều điều mới lạ anh em nào rảnh đồng tham dự.

Bờm

Thành viên
Luộc bánh, nướng khoai, nướng thịt, nhâm nhi rượu, đánh bài,.... những cái thú không thể chối từ

trungduart

Administrator
Luộc bánh, nướng khoai, nướng thịt, nhâm nhi rượu, đánh bài,.... những cái thú không thể chối từ
Luộc bánh có tuankhanh
Nướng thịt có 1 con heo mọi do lydainghia chọc tiết
Nhâm nhi rượu thì có xichlo
Đánh bài do thanhtu làm cái