Hỗ trợ từ BQT tới thành viên trong sự cố server

longnv

Thành viên
Gửi bác Dũng
Mình đăng ký thành viên mua bán với thời hạn 1 năm từ 6/9/2014 (ngày chuyển khoản vào TK của Dũng), tuy nhiên hiện tại vừa đang ký lại user name và vẫn là thành viên mới. Nhờ bác Dũng set up lại để kích hoạt giúp TVMB nhé
Thanks bác

thichhoamai

Thành viên
Kính gửi BQT Forum!
Sự cố forum vừa qua dẫn đến mất dữ liệu cả 1 năm trời của anh em là rất đáng tiếc. Bao nhiêu tài nguyên, tâm huyết của các nghệ nhân, bạn đọc có khả năng rất khó khôi phục. Điều này có thể nói do khách quan, do tác nhân từ bên ngoài và là điều rất đáng tiếc, không ai mong muốn cả nhưng cũng phải nhìn nhận thẳng thắng rằng nguyên nhân chủ quan ở đây đóng vai trò không nhỏ.
Forum CCVN là một diễn đàn lớn, là sân chơi của rất nhiều thành viên, bậc tiền bối có uy tín về nghệ thuật cây cảnh...và nơi đây cũng đã dần cung cấp dịch vụ thu phí (dù qui mô rất nhỏ) nên để mất dữ liệu 01 năm trời là điều tắc trách. Về hạ tầng hosting tôi không biết BQT thuê dịch vụ từ nhà cung cấp hay tự dựng server, nhưng việc backup data nguyên tắc phải thực hiện thường xuyên, tối đa không quá 24h.
Ở đây tôi không có ý than phiền... vì dù sao sự việc cũng xảy ra rồi và chắc các anh cũng rất vất vả, chỉ tiếc cái đã mất thôi. Nhưng thông qua ý kiến này tôi (và chắc hầu hết anh em) đều mong muốn Forum của chúng ta cần hoạt động chuyên nghiệp hơn, cần chuẩn hóa từng qui trình để tránh sự cố tương tự lặp lại.
Cá nhân tôi nhìn thấy tiềm năng kinh tế của Forum chúng ta là rất lớn!
Chúc sức khỏe!

maivinhhy

Quản lý mới
Bài bán hàng 1 năm bị mất hết, may mà kg nhận bao sống. Hi
Và cái logo nhà vườn bị đổi mất

locdinhky9vo

Thành viên Mua Bán
e ko biết đã hết hạn thành viên mua bán chưa ak...để e bec e đóng tiền...vs mý bài đôn chậu gần đây của e biến đâu mất tiêu ak...chỉ còn bài của 30.5.2014 lên lai mới ghê ak...mong đại ca nt e bec...vs web mình vào lúc dc lúc hem...e cg hok bec sao lun ak

Qhaithanh

Thành viên Mua Bán
Kính gửi BQT Diễn Đàn. Tài khoản TVMB của Qhaithanh, chuyển thành màu xanh. Nhờ BQT kiểm tra lại giúp... Cám ơn a!

thaiphuongdong

Thành viên tích cực
Mình có một thắc mắc xin được hỏi là: những bài viết bị mất đến thời điểm này trong thời gian tới có thể phục hồi lại được không hay là bị mất vĩnh viễn, thanks!

trungduart

Administrator
Mình có một thắc mắc xin được hỏi là: những bài viết bị mất đến thời điểm này trong thời gian tới có thể phục hồi lại được không hay là bị mất vĩnh viễn, thanks!
Dữ liệu vẫn backup thường xuyên nhưng vì bị lỗi data quá nhiều trong bản chạy thử vì vậy việc update data mới là vấn đề rất khó thực hiện vì vậy mình cũng sẽ có thông báo mới nhất về sự việc này, rất mong anh em thông cảm cho sự việc đáng tiếc này.

Hoàng Dũng1

Thành viên Mua Bán
Hiện tại em (nick Hoàng Dũng) đăng nhập quyền thành viên mua bán không được. Vậy mong anh Dũng giúp khắc phục dùm em. Xin trân thành cảm ơn ah.
(Trước đây em đăng ký thành viên mua bán đến 30/12/2015)

LinhChi4

Thành viên tích cực
Sao dao diện của thanh viên mình vẫn bị lỗi vậy.Vẫn là dao diện ở thời gian cách đây vài năm

NQuangLam

Thành viên tích cực
Em nhớ là nick em đăng ký thanh viên mua bán tới tháng 8 mới hết mà,sao đã bị đổi thành màu xanh lại vậy?

trungduart

Administrator
Hiện tại em (nick Hoàng Dũng) đăng nhập quyền thành viên mua bán không được. Vậy mong anh Dũng giúp khắc phục dùm em. Xin trân thành cảm ơn ah.
(Trước đây em đăng ký thành viên mua bán đến 30/12/2015)
Đã hỗ trợ và gửi tin nhắn cùng bạn

Sao dao diện của thanh viên mình vẫn bị lỗi vậy.Vẫn là dao diện ở thời gian cách đây vài năm
Về mặt giao diện diễn đàn sẽ cập nhật bản thiết kế mới trong thời gian gần nhất

Em nhớ là nick em đăng ký thanh viên mua bán tới tháng 8 mới hết mà,sao đã bị đổi thành màu xanh lại vậy?
TK của bạn BQT đã hỗ trợ TVMB

Trả lại vườn rau cho anh nha Dũng![-(
Anh gửi giúp hình ảnh logo để mình cập nhật lại.

Chân thành cảm ơn anh em, vì lý chậm cập nhật mong anh em thông cảm.

Qhaithanh

Thành viên Mua Bán
Kính gửi BQT forum. Tôi đã comment nhờ Bqt kiểm tra giúp về quyền TVMB vì nick chuyển thành màu xanh...nhưng chưa được BQT trả lời. Vậy Qhaithanh tiếp tục nhờ thêm BQT xem xét. Cám ơn!

galu_quoc

Thành viên mới
Xin BQT hỗ trợ nick thành viên galuquoc khi đăng nhập sao lại báo sai mật khẩu, không vào được? cảm ơn!

trungduart

Administrator
Đã hỗ trợ tới cùng anh em, vì vậy anh em có thắc mắc về tài khoản xin vui lòng gửi tại phần mục này hoặc nhắn tin qua SMS 0989592501 mình sẽ hỗ trợ sớm nhất và có hồi báo qua SMS. Cảm ơn