Hỏi thăm chổ nhận gieo hạt lan Dendrobium nắng

culanluasg

Super Moderator
số là Cù có ý định lai vài cây Dendrobium nắng làm đồ chơi riêng cho anh em Trà Vinh,khỏi phải ngóng cổ tìm mua mệt mỏi ,mình có hỏi thăm vài nơi gieo hạt nhưng họ chỉ nhận gieo và ra chai từ 2000 cây trở lên,con số này quá lớn ,nếu mỗi cây 2000 đ,thì phải mất tới 4 triệu
-anh em nào biết chổ nhận gieo tài tử ,Cù chỉ cần khoảng 100 cây cho mỗi trái gieo,giá thỏa thuận hợp lý,xin chỉ giúp
trừ chổ Cô Phi,trường DHKHTN,viện SHTD,bạn letam thì mình đã biết

Mục_đồng

Thành viên
số là Cù có ý định lai vài cây Dendrobium nắng làm đồ chơi riêng cho anh em Trà Vinh,khỏi phải ngóng cổ tìm mua mệt mỏi ,mình có hỏi thăm vài nơi gieo hạt nhưng họ chỉ nhận gieo và ra chai từ 2000 cây trở lên,con số này quá lớn ,nếu mỗi cây 2000 đ,thì phải mất tới 4 triệu
-anh em nào biết chổ nhận gieo tài tử ,Cù chỉ cần khoảng 100 cây cho mỗi trái gieo,giá thỏa thuận hợp lý,xin chỉ giúp
trừ chổ Cô Phi,trường DHKHTN,viện SHTD,bạn letam thì mình đã biết
Chuyện này dể quá Thuận ! TV lấy 100 cây còn lại bấy nhiêu VL nhận hết cho.

kimngandr

Thành viên
BS Thuận xem tin nhắn nhé! Chỉ có thể nói 1 lời cho các ACE quan tâm đến vụ gieo hạt này....Cái gì cũng có sự trả giá của nó...hãy cẩn thận........

culanluasg

Super Moderator
Cảm ơn chị,nếu không có chổ gieo theo ý muốn thì Cù sẽ tự gieo vậy(cũng đã tự gieo hai lần rồi),sáng nay vừa thụ phấn ba hoa
- em Xuyên anh mượn hoa cây vàng mới mua của em làm cây bố ,cây Urawan (warawan) làm cây mẹ

culanluasg

Super Moderator
Chuyện này dể quá Thuận ! TV lấy 100 cây còn lại bấy nhiêu VL nhận hết cho.
thiệt hôn thầy ,cái em sợ là 1900 cây kia ,em hông có chổ trồng ,Thầy lãnh thì em vui quá
thầy ơi ,có việc hỏi thầy ,VL kỳ đó có xài thuốc bắc lo( phiên âm việt) để xịt,thầy cho em lại tên cái nhãn thuốc đi thầy

kimngandr

Thành viên
Cảm ơn chị,nếu không có chổ gieo theo ý muốn thì Cù sẽ tự gieo vậy(cũng đã tự gieo hai lần rồi),sáng nay vừa thụ phấn ba hoa
- em Xuyên anh mượn hoa cây vàng mới mua của em làm cây bố ,cây Urawan (warawan) làm cây mẹ
Không có chi đâu bác! Chia sẽ những "vấp ngã" của em đó mà. Chúc bác tự gieo thành công. Không có việc gì khó...

Nhatkhoa67

Thành viên
Vậy mình nhân giống cây Rồng Vàng 7 Triết ra thật nhiều đi Bác . Không biết có ra y như vậy không Bác ?

culanluasg

Super Moderator
Vậy mình nhân giống cây Rồng Vàng 7 Triết ra thật nhiều đi Bác . Không biết có ra y như vậy không Bác ?
gieo hạt thì thụ phấn đực cái ,phân ly rất xa đó Khoa,còn cấy mô thì thôi ,cây đó chỉ quý với anh em Trà Vinh,còn tỉnh khác và sg,anh em còn nhiều cây dữ hơn mình nhiều

Nhatkhoa67

Thành viên
Chỉ em cách gieo hạt với Bác ơi ..... Ahhh từ khi gieo đến khi ra hoa là khoảng bao lâu vậy Bác

culanluasg

Super Moderator
Chỉ em cách gieo hạt với Bác ơi ..... Ahhh từ khi gieo đến khi ra hoa là khoảng bao lâu vậy Bác
để coi lại,hình nhau sau thụ phấn ba tháng rưỡi ,trái lan chín ,đem gieo,chừng năm sau là chổ gieo có thể giao hàng cho người đặt và trồng thì nghe nói mất mười mấy tháng sẽ có hoa bói nếu thuận lợi

culanluasg

Super Moderator
Thuận định xử dụng thuốc paclobutrazol 80 , Sao Thuận không Tim cây Đài gieo hạt hay hơn.
đúng đó thầy ,em muốn dùng nó để ức chế sự tăng trưởng chiều cao (đã nhìn thấy ở cattleya) áp dụng cho Den nắng
Den xứ đài em ít có thông tin thầy ơi,hông có cây nào làm sao mà gieo ???

Nhatkhoa67

Thành viên
Cái vụ gieo hạt này em chào thua rồi .... Em mà gieo hạt chắc con em không có cháo để húp quá khà..khà