hỏi mua lan hoàng thảo kèn

duyquang

Thành viên mới
xin hỏi có anh em nào trên diễn đàn có cây lan này có thề chia cho em 1,2 hay 3 nhánh gì đó về chơi được không.em ở bình phước có vài lần thấy dưới sài gòn đăng bán nhưng xuống tới nơi thì họ nói hết hàng rồi.không nhận đặt hàng qua dt.em canh đã 2 năm vẫn chưa mua dc.anh em nào có hàng chính hãng chia lại cho em xin giá nhé

tuantv

Thành viên
Trên FB có bán rất nhiều đó bạn, loại này hoa thì đẹp nhưng thực tế rất ít hương thơm, phù hợp khí hậu vùng Tây Bắc, rất khó thuần tại các vùng khí hậu khác, đa phần chỉ mua về rồi chơi hoa một năm năm sau cây có sống cùng èo uột. Giá khá đắt hoảng 200k/ngọn dài tầm 40-50cm, theo em ko nên chơi loại này :D Thân
==================================
4 ngọn năm ngoái mình mua 700k

duyquang

Thành viên mới
Trả lời: Re: hỏi mua lan hoàng thảo kèn

Trên FB có bán rất nhiều đó bạn, loại này hoa thì đẹp nhưng thực tế rất ít hương thơm, phù hợp khí hậu vùng Tây Bắc, rất khó thuần tại các vùng khí hậu khác, đa phần chỉ mua về rồi chơi hoa một năm năm sau cây có sống cùng èo uột. Giá khá đắt hoảng 200k/ngọn dài tầm 40-50cm, theo em ko nên chơi loại này :D Thân
==================================
4 ngọn năm ngoái mình mua 700k

vậy khí hậu ở miền nam có trồng dc ko bạn.cây của bạn giờ sao rồi.có thể chia lại 1,2 nhánh được không ?