hướng dẫn cách trồng Mokara

diepthuphong

Thành viên mới
Các bác ơi! em vừa có được một cây monkara,nhưng không biết cách trồng và chăm sóc như thế nào!
các bác hướng dẫn giúp em với!

culanluasg

Super Moderator
Trả lời: hướng dẫn cách trồng monkara

bạn có thể trồng bằng than đập nhỏ bỏ trong chậu ,cố định bằng cột ti tơ ,che một lớp lười ,trồng nhiều người bỏ thêm vò đậu phọng đã xử lý

randuoichuon

Thành viên

có 1 cây mokara à:rolleyes:, cho nó bám vào cây vú sữa đi cho đẹp,tưới bằng nước vo gạo đi cho nó oắch:eek:
trồng nhìu thì như vầy

còn trồng ít là như vấy nè

diepthuphong

Thành viên mới

@randuoichuon:có 1 cây mokara à:rolleyes:, cho nó bám vào cây vú sữa đi cho đẹp,tưới bằng nước vo gạo đi cho nó oắch:eek: oắch là chết đó hả bác?
Thông cảm nha,em hok hiểu thiệt!
Tưới nước vo gạo có sao ko?

zabinh

Thành viên mới
Bạn ơi chỉ cách làm cho mokara ra hoa giúp vì mình có 1 số cây trông hơn 18t rồi sao không có hoa. khi mua về là loại đang có hoa khoảng 4 tấc

Thân chào

Truongkhanh89

Thành viên
Bạn ơi chỉ cách làm cho mokara ra hoa giúp vì mình có 1 số cây trông hơn 18t rồi sao không có hoa. khi mua về là loại đang có hoa khoảng 4 tấc

Thân chào
Mokara trồng cần phải có đủ nắng thì mới có bông bạn ạ

culanluasg

Super Moderator
trồng Mokara mình thường thấy phải trồng rất thông thoáng ,đầy đủ ánh nắng và chỉ một lớp lưới thì tỷ lệ ra hoa cao hơn

snowmen

Thành viên mới
Em mua được 1 bụi Mokara ( 1 cây lớn và 5 cây con ), em cột nó vào cây vú sửa dựng đứng và che lưới, tưới nước thường xuyên thì như vậy được không các bác. Mong dc chỉ giúp ạ.

culanluasg

Super Moderator
thông thường trồng mokara người ta hay trồng bằng chậu để dưới đất hay vào luống
đây là một kiểu trồng mokara (ảnh net)

quynhltpp

Thành viên mới
Bạn culanluasg Lan Mokara trong bằng chất trồng nào vậy!Hoa Mokara như thế nào vậy? mong Bạn chỉ giúp

culanluasg

Super Moderator
mokara thường nhất là trồng bằng ,vỏ dừa ,với vỏ đậu phọng trộn chung,thường thì hai chất trên phải qua xử lý ,mình chỉ biết thế
hoa mokara vô cùng đa dạng bạn vào google search dùm nhé

truonghuy1979

Thành viên
Chào các anh trên diễn đàn!
Cho em hỏi cây lan này là loại gì? Có phải Mokara không vậy?
Em đang trồng nó theo kiểu Mokara thì có được không?
Hình của cây nè:

Cảm ơn các anh nhiều.
Chúc sức khỏe và có thật nhiều lan nở hoa!

locqn

Thành viên
Kinh nghiệm của mình thì mokara trồng gắn lên vú sữa rất tốt. thỉnh thoảng tứoi thêm B1 cho em nó. Còn nhỏ thì mình tưới 30-10-10, cây lớn mình tưới 20-20-20 một tuần một lần. Không biết vậy có đúng không vì mình cũng là dân nghiệp dư