hình ảnh một số cây Dendrobium đang nóng trên thị trường

cong chanh

Thành viên tích cực
- Mình cũng được vài cây sọc tím ra tới đuôi lưỡi, hiện mấy em ấy chưa nở hoa, chỉ có 03 em này nhìn tàm tạm đang nở nè !!

Bạn cũng tìm hiểu dòng URUWAN quá !! hihi

maivangnambo

Thành viên tích cực

Dendrobium Hawaii Gem
ảnh Lan_life (dalatrose)
thân cũng phình ở giữa,lá dài nhọn ,cứng,càng gần ngọn lá càng sát vào nhau và lá cũng nhỏ dần

và một cây rất giống ,hoa nhỏ hơn rất nhiều màu nhạt hơn nhưng rẻ hơn rất nhiều ,thị trường gọi là U Thái

ảnh congchanh

ảnh cây U Thái của cong chanh

[/QUOTE
Anh Cù ơi cho mình hỏi cây Hawaii giống cao khoảng 6-7 cm nhà vườn bán 50k có mua được không anh vì mới chơi nên không rành lắm nhờ anh tư vấn dùm,cám ơn anh.

cong chanh

Thành viên tích cực
- Chào bác maivangnambo ! theo cá nhân mình có những cái mà cấy mô kg thể , kg bằng hoặc kg làm được do nhiều lý do (kỹ thuật , giống , thời điểm lấy gien gốc ...) , nếu bác thấy rẻ và muốn chơi thì cứ mua đại 1-2 cây về trồng cho vui . Bản thân mình từng chứng kiến nhiều vụ cấy mô lại cây tên tuổi ra kg chính xác, thế là chết yểu vài trường hợp hợp rồi , thành công thì mình chưa thấy , kg biết lý do tại sao nữa ?? nên lúc đầu có mấy vụ VN cấy mô ham lắm, giờ thì sợ rồi, hết mong , hihi.

culanluasg

Super Moderator

Dendrobium Hawaii Gem
ảnh Lan_life (dalatrose)
thân cũng phình ở giữa,lá dài nhọn ,cứng,càng gần ngọn lá càng sát vào nhau và lá cũng nhỏ dần

và một cây rất giống ,hoa nhỏ hơn rất nhiều màu nhạt hơn nhưng rẻ hơn rất nhiều ,thị trường gọi là U Thái

ảnh congchanh

ảnh cây U Thái của cong chanh

[/QUOTE
Anh Cù ơi cho mình hỏi cây Hawaii giống cao khoảng cm nhà vườn bán 50k có mua được không anh vì mới chơi nên không rành lắm nhờ anh tư vấn dùm,cám ơn anh.
theo mình trồng thư giãn giải trí ,50 ngàn /một cây mô không có gì phải băn khoăn bạn ah,dù không giống vẫn có hoa chơi và kinh nghiệm nữa

maivangnambo

Thành viên tích cực
- Chào bác maivangnambo ! theo cá nhân mình có những cái mà cấy mô kg thể , kg bằng hoặc kg làm được do nhiều lý do (kỹ thuật , giống , thời điểm lấy gien gốc ...) , nếu bác thấy rẻ và muốn chơi thì cứ mua đại 1-2 cây về trồng cho vui . Bản thân mình từng chứng kiến nhiều vụ cấy mô lại cây tên tuổi ra kg chính xác, thế là chết yểu vài trường hợp hợp rồi , thành công thì mình chưa thấy , kg biết lý do tại sao nữa ?? nên lúc đầu có mấy vụ VN cấy mô ham lắm, giờ thì sợ rồi, hết mong , hihi.[/QUOTE
Chào bạn congchanh,nói như bạn thì cây nầy rất khó nhân giống?cám ơn bạn về những kiến thức mà bạn chia sẽ,thôi thì cứ mua đại 1-2 cây về trồng thử,hên xui thôi chứ biết sao bây giờ.
==================================
theo mình trồng thư giãn giải trí ,50 ngàn /một cây mô không có gì phải băn khoăn bạn ah,dù không giống vẫn có hoa chơi và kinh nghiệm nữa
Cám ơn anh Cù

luluu

Thành viên mới
Anh em nào biết ở đâu có King Hóc Môn giá đỡ đỡ tí cho em xin địa chỉ với. Hỏi một vài nơi giá ngộp quá!

dung8632011

Thành viên
Anh em nào biết ở đâu có King Hóc Môn giá đỡ đỡ tí cho em xin địa chỉ với. Hỏi một vài nơi giá ngộp quá!
giá đang cao thì mình dùng hàng lô thôi . Từ từ lấy kinh nghiệm hẵng tậu 1 hàng xịn về .

tranthanhkg

Thành viên
còn em này chắc rắn vàng quá ( không Phải Rồng )

em này đậm hơn tý

luluu

Thành viên mới
rát là bao nhiêu vậy lulu ???
Cây 02 giả hành, cao 20cm mà 700k, còn 10cm thì 500k
Chỗ vườn TA bụi lớn hôm trước bán ở Thành Thái cũng kêu giá 18 chai (khoảng 4 giả hành trưởng thành) anh à.

culanluasg

Super Moderator
Cây 02 giả hành, cao 20cm mà 700k, còn 10cm thì 500k
Chỗ vườn TA bụi lớn hôm trước bán ở Thành Thái cũng kêu giá 18 chai (khoảng 4 giả hành trưởng thành) anh à.
nếu chờ đợi được,hẹn năm sau lulu,anh tách cho em nhé

culanluasg

Super Moderator
trong lúc chờ đợi kiếm mấy cây giá mềm và chơi đỡ cây Hawaii gem ở nhà đi lulu
hawaii Gem bây giờ giá nghe nói cũng rất kinh đó

dung8632011

Thành viên
còn em này chắc rắn vàng quá ( không Phải Rồng )

em này đậm hơn tý

mặt hoa này hình như em có thấy 1 ảnh chụp ngoài tiệm lan ( hàng họ nói là mới mua giống , cắt hoa hết rồi đang dưỡng lại 230k 1 cây không hoa ) nhưng màu ảnh lúc đó nền đen , nhìn màu vàng tươi hơn ko giống vàng nghệ như ảnh bạn chụp . cấu trúc hoa thì giống ở cái lưỡi quá khổ , vàng hết 1 bông luôn , có lẽ là cùng 1 loại chăng .

tranthanhkg

Thành viên
mặt hoa này hình như em có thấy 1 ảnh chụp ngoài tiệm lan ( hàng họ nói là mới mua giống , cắt hoa hết rồi đang dưỡng lại 230k 1 cây không hoa ) nhưng màu ảnh lúc đó nền đen , nhìn màu vàng tươi hơn ko giống vàng nghệ như ảnh bạn chụp . cấu trúc hoa thì giống ở cái lưỡi quá khổ , vàng hết 1 bông luôn , có lẽ là cùng 1 loại chăng .
không biết nữa mình hai giống 1 vàng chanh 1 vàng nghệ ( xưa ) Hoa giống nhau màu khác chúc thôi

culanluasg

Super Moderator
vài chục ngàn thôi . ở kiên giang . lan xưa tồn lại . Anh thích thì alo cho em .có ngay
tặng anh thêm hai em nữa nè

Cảm ơn anh,có dịp anh em gặp nhau là vui rồi
thật sự hôm ở Vĩnh Long có gặp nhóm anh em Kiên Giang qua ,thấy chụp hình lia lịa nhưng chưa quen nên chưa dám hỏi
:(:)(:)((