giúp em thuyết phục phụ huynh

caycanhgroup

Thành viên
tình hình là rất tình hình các bác à , em vốn yêu cây cảnh nhưng bố em thì lại không ,vừa rồi em có mua ít xanh về trồng nhưng ông cụ nhất quyết không cho trồng nhổ hết của em ,cụ bảo trồng cây cảnh tốn đất để đất cụ trồng rau , em thuyết phục đủ kiểu nhưng cụ vẫn không nghe , em phải làm sao đay các bác bố em vô cùng bảo thủ làm sao để cho ổng thấy mình trồng cây là đúng là có hiệu quả em không có nhiều tiền để mua cây thành phẩm chỉ mua cây giống thôi huhuhhu cứu em :((

duonguyen

Thành viên
Quy hoạch lại vườn đi bạn, cây trồng thì cần phải có khoảng cách để cho cây phát triển tốt, vậy tận dụng khoảng trống đó để các cụ trồng rau (nếu mà để ăn thì mái thoải :D), còn buôn bán thì mình chưa có idea nha! Chúc bạn sớm có vườn đẹp!

nguyển thị lê

Thành viên tích cực
chơi trò "nghe đồn".cứ bảo cụ là người ta bán cây sanh vài tỷ đến vài chục tỷ cụ sướng cho ngay$-):-@mưa dầm thấm lâu,tung nhiều tin đồn sẽ co người tin:-$

daoanh

Thành viên
Bác chvơi trò mưa dầm thấm lâu. trước e cũng như bác nhưng mỗi ngày nói một tí, dần dần các cụ cũng hiểu ra. Giờ còn cho e quy hoạch vườn để trồng cây nữa. Hi hi

hungthanhhoa

Thành viên tích cực
Đúng là trò đồn đại hiệu quả lắm đó bạn. Trước đây, mỗi lần mua 1 cây về, Bà xã tớ thường làu bàu, vì sự nghiệp và niềm đam mê, tớ im re (hic, nói lại không khéo cây mình ra đường hoặc làm củi) Nhưng bây giờ, bà xã tớ còn nghiện hơn ấy chứ. Đi đâu, mình chưa phát hiện ra là "anh kìa, vườn cảnh..." Đúng là .... :D
Nhưng mình không trồng nhiều cây giống mà mua phôi (loại nhỏ và vừa). Bạn có thể trồng vào chậu và tận dụng mọi không gian.

cuasovn

Thành viên tích cực
tình hình là rất tình hình các bác à , em vốn yêu cây cảnh nhưng bố em thì lại không ,vừa rồi em có mua ít xanh về trồng nhưng ông cụ nhất quyết không cho trồng nhổ hết của em ,cụ bảo trồng cây cảnh tốn đất để đất cụ trồng rau , em thuyết phục đủ kiểu nhưng cụ vẫn không nghe , em phải làm sao đay các bác bố em vô cùng bảo thủ làm sao để cho ổng thấy mình trồng cây là đúng là có hiệu quả em không có nhiều tiền để mua cây thành phẩm chỉ mua cây giống thôi huhuhhu cứu em :((
Hôm nào bạn nhờ 1 bác nào đó cũng chơi cây cảnh ở xa xa một chút, đến nhà xem cây và trả giá
Rồi mua cây của bạn, mua thật nhé - coi như nhờ bác kia lấy tiền của bạn trả cho bạn ấy,
Giao dịch 1 cây, còn một số cây đẹp bạn cứ bảo anh ấy trả giá cao cao vào, nhưng nhất định bạn ko bán
Bán xong cây, lấy tiền cho các cụ vài đồng mua rau
Vậy là xong ngay mà.

Các cụ trồng rau cả năm thu được vài trăm chứ mấy, hì hì