Gửi các bác xem KTM nuôi đã 5 năm mà vẫn le hoe .

tpminh1976

Thành viên Mua Bán
Có cây KTM này trước đây mình mua chủ cây nói hoành gần 16cm thuộc hàng khó tìm nay nuôi 5 năm mình kéo thước đo lại chỉ còn 14cm hic hic chắc do mình ko biết nuôi nên cây bị teo.hic
???????????

tpminh1976

Thành viên Mua Bán
Sao nhìn không giống ktm ? Nếu k phải xin bỏ qua cho!
Hehe chắc mình bị lừa chăng ?????? phôi này 5 năm trước mình mua của bác Nguyên tiến dũng đồng tháp chung với 2 phôi ktm nhỏ giá 900k 2 phoi . riêng phôi này mình mua đã gần 2 triệu rồi ...hic .hic .mong ae chỉ giáo nhé.
Gửi ảnh mới chụp sáng này xin ý kiến ae nhé... thanks

Last edited:

caycanhphuongviet

Thành viên
Hehe chắc mình bị lừa chăng ?????? phôi này 5 năm trước mình mua của bác Nguyên tiến dũng đồng tháp chung với 2 phôi ktm nhỏ giá 900k 2 phoi . riêng phôi này mình mua đã gần 2 triệu rồi ...hic .hic .mong ae chỉ giáo nhé.
Gửi ảnh mới chụp sáng này xin ý kiến ae nhé... thanks

Hiện tại khó mà phân biệt lắm anh,chờ ra lá xem sao.

tpminh1976

Thành viên Mua Bán
Xin bổ xung ảnh mới chụp sau 5 ngày gửi ảnh em nhận xét nhé Thanks.

Thanks anh em ghé xem và xem giúp nhé

nam bonsai

Thành viên tích cực
cây này là kim thanh mai đúng rồi mà, chắc ý anh nói loe hoe là nuôi sau 5 năm mà chi dăm vẫn không dầy đặc khít rụt rịt lại à? Nếu vậy có lẽ là do cây anh chưa thả thật sung để lấy chi dăm thôi.

tpminh1976

Thành viên Mua Bán
cây này là kim thanh mai đúng rồi mà, chắc ý anh nói loe hoe là nuôi sau 5 năm mà chi dăm vẫn không dầy đặc khít rụt rịt lại à? Nếu vậy có lẽ là do cây anh chưa thả thật sung để lấy chi dăm thôi.
Cảm ơn Nam Bonsai ghé xem nhé. Khoái cái chỗ nói đúng từng chi tiếc luôn hehehe. Thả được một ít thấy nó tùm lùm là ngứa tay lại cắt cắt riết ko lên nỗi luôn. .hic..