góp ý nguyệt quế

lequang1983

Thành viên
hôm trước về quê, em có mua được 1 gốc nguyệt quế, nhờ mọi người góp ý giùm em xem có nên để nguyên bầu đất như vậy, đợi cho ra rễ rồi hãy trồng hay là trồng liền vào chậu . cám mọi người trước nha
[/IMG]

vunguyen

Thành viên tích cực
bạn nên để vậy khoảng một tuần (để trong bóng râm)mỗi ngày xịt uớt thân 2 hoặc 3 lần ,rồi vô chậu,chất trồng phải tơi sốp bảo đảm phải thoát nước.nhớ che nắng cho cây nhe.
cây của bạn rất già và đẹp.

lequang1983

Thành viên
cám ơn anh có lời khen. em về quê chủ yếu là kiếm mấy gốc trang. nhưng đi lòng vòng kiếm thì thấy gốc nguyệt quế này giá đẹp mà cây cũng được nên lụm luôn, về tới nhà nhớ lại bài viết [ thắc mắc về nguyệt quế ] cũa anh 3b cộng thêm mới chết hết 2 gốc nữa chứ, thì cũng ngán nên mới nhờ mọi người giúp đỡ

lequang1983

Thành viên
em mua chỉ 500k thôi nhưng định chở xe honda về từ sóc trăng về TPHCM. nhưng bầu đất bự để lên xe không vừa vì mắc chở vợ con nữa, nên ghỡ xe đò, mua 1 vé cho nó ngồi luôn [ 1 vé 100k ] người bán vé nói gốc này phải 2 vé mới chở, thế là muốn mau gặp nó thì cho nó ngồi ghế vip luôn

chaulong_075

Thành viên
bạn sưu tầm được cây đẹp quá mà giá lại quá rẻ nữa! xin chúc mừng bạn nhé! mình là thành viên mới mong được làm quen với bạn và tất cả các ACE trên diễn đàn để cùng học hỏi giao lưu nhé!...Thân!