Em muốn đi Thái Bình quá...

phovanghoe

Thành viên tích cực
Thái Bình trong em, bao năm nay chưa 1 lần đặt chân trở lại đến nhưng con người TB tự dưng giờ này muốn đến Thái Bình quá.

Dự định là có mà ko biết lúc nào sẽ đi được. Thăm phố phường TB, thăm con đường, vườn cây và gặp gỡ mọi ng...và tìm lại điều j đó.

Ngoại của ngoại( quê gốc của bà ngoại em mới đc tìm ra đc 7 năm, ở Kiến Xương) ở TB, ngày xửa ngày xưa hồi em ở Hải Phòng cũng suýt chút nữa là rể TB.;;)

Còn 1 ng nữa mà giờ mất liên lạc 7-8 năm nay mà chẳng biết ở đâu chỉ vẻn vẹn Bùi Thị Thanh Lê sn 29/9/84 quê TB( Vũ Thư hay Đông Hưng) mà tìm mãi ko ra.

Giờ yêu cây, say cây, mê cây..,nghiệp cây thấy TB mạnh quá phát triển quá càng muốn đến nhiều hơn nhưng chẳng biết khi nào nữa.
Muốn và để làm được đi đc sao thật gian nan quá...

AE Thái Bình cho em xin 1 vài địa chỉ để 1 ngày ko xa em đến với. Em xem qua thấy có nhiều vườn đẹp quá, n cây đẹp quá mà cảm giác bâng khuâng lạ lùng ngắm cây lại nhớ đến người...

mrtrancuong

Thành viên Mua Bán
hạnh phúc do ta tạo nên chứ k có mà đi tìm.vườn là một địa chỉ mà bạn có thể đến với thái bình.

huyenanh_tb

Thành viên mới
ai oi ve thai binh di qua nha em choi dian chi doan ngoc anh thon dong thanh xa binh minh kien xuong tb truoc e cung o viet tri 8 nam jio e ve que rui

phovanghoe

Thành viên tích cực
vậy là ở Kiến xương có địa chỉ rồi, ở đó em có bác Mai(có con tên Đức ) cũng ở KX nhưng ko biết thôn nào,nếu em đc đến đó em sẽ vào a chơi.
a mrtrancuong ơi, em về TB đc em sẽ vào khu vườn a tham quan nhé.

linhcaycanh2016

Thành viên tích cực
khi nào về alo mình,nik lequocmanh,khanhphamtb,nik mrtrancuong,,,,,và 1 vài ae khác nữa
nhiều LÚA lắm,có nhà máy CHÁO nổi tiếng đo bạn

nguyenthehungap8

Thành viên tích cực
năm 96 mình đã về tiền hải -thái bình chơi rồi,bây giờ chắc khác xưa nhiều lắm nhỉ?nói chung nếu thích thì xách ba lô lên ...và đi?

phovanghoe

Thành viên tích cực
khi nào về alo mình,nik lequocmanh,khanhphamtb,nik mrtrancuong,,,,,và 1 vài ae khác nữa
nhiều LÚA lắm,có nhà máy CHÁO nổi tiếng đo bạn
vâng , em đến TB đc sẽ alo cho các a để đc tham quan học hỏi giao lưu.
năm 96 mình đã về tiền hải -thái bình chơi rồi,bây giờ chắc khác xưa nhiều lắm nhỉ?nói chung nếu thích thì xách ba lô lên ...và đi?
với em thì lại ko đơn giản a ạ,đk kt cũng như cơm áo gạo tiền cứ luẩn quẩn trong đầu có đc thảnh thơi có đk như các a đâu.

lequocmanh

Thành viên tích cực
vâng , em đến TB đc sẽ alo cho các a để đc tham quan học hỏi giao lưu.

với em thì lại ko đơn giản a ạ,đk kt cũng như cơm áo gạo tiền cứ luẩn quẩn trong đầu có đc thảnh thơi có đk như các a đâu.
Máu là làm liền....để lâu nó nguội...mất hứng.........Về đi...Alo đón..............