Em định cắt đầu cây xanh già này mong các bác cho ý kiến!

quan ld

Thành viên
theo em cây già nó phát triển chậm cứ để vậy nuôi tay cành dài ra làm cành phóng xuống nối tàn thì hỏn.bác tham khảo nha.

TeacherXQ

Thành viên
Trả lời: Re: Em định cắt đầu cây xanh già này mong các bác cho ý kiến!

theo em cây già nó phát triển chậm cứ để vậy nuôi tay cành dài ra làm cành phóng xuống nối tàn thì hỏn.bác tham khảo nha.
em cũng thấy nên vậy. Nếu là của e chắc ko đủ can đảm cắt từ chỗ bác đánh dấu đâu.

123zo

Thành viên
Trả lời: Em định cắt đầu cây xanh già này mong các bác cho ý kiến!

em cũng đã cân nhắc lâu lắm rồi nhưng vẫn chưa đủ can đảm để cắt nên cần tham khảo ý kiến của các bác! em cũng đang phân vân giữa cắt và nuôi nối tàn! mỗi lần ra nhìn lại thấy tức mắt nhưng cắt thì cây mất ngọn, chủ đứt ruột! rất mong các bác tiếp tục cho em ý kiến!

mrbo0m

Thành viên

việc gì phải cắt anh cứ bẻ cong nó suống là tốt nhất đừng cắt
khuyên thật đấy

huylnq2009

Thành viên tích cực

Theo hình mình thấy o có chi Phông thôi, sao bạn o ghép áp vào mà cắt nuôi lại cho uổng?

123zo

Thành viên

các bạn đều can vậy thì mình sẽ không sắt nữa.
Vậy ở bên kia chỗ đánh dấu mình nuôi thêm một chi phông nữa để giảm độ dài cung đấy được không?

bongbet

Thành viên tích cực

123zo... đừng cắt bạn lên tìm hiểu cách phẩu thuật và cách buộc vít cành ,còn cắt thì nhanh lắm,,[-([-(

123zo

Thành viên

Vậy thay vì cắt em sẽ nuôi them một chi phông ở phía bên kia và vít tay xuống nhw hình này được không các bác?

Hình vẽ xấu quá ,,,,,,,, bác nào tay nghề cao có thể vọc giúp em vài đường photoshop được không?

kiengiang

Thành viên

Bạn nên chụp hình 4 mặt để tiện anh em tư vấn cho bạn.

vietanhmpt

Thành viên tích cực

Nên cắt bạn à, nếu muốn cây thực sự đẹp hơn. Nuôi nối tàn chỉ là giải pháp tình thế thôi.