Em đạp cho nó đổ

daystar

Thành viên
Cây dáng đổ đợt trước em xin định giá cũng đã rước về, chủ nhà hét 8tr, em rước về với giá 4tr, Sau khi nhìn cây của anh Lô em hối hận vô cùng, nhìn ngứa mắt quá, em trảm luôn cái thân của nó để tập tành nuôi lại, coi như mua cái phôi với giá cắt cổ.

Cây zin lúc còn ở với chủ cũ đây

Trảm em nó kg thương tiếc

Sau đó em thay đất và quay 180 độ cho thân chính lên trên để tập theo anh Lô nuôi ngọn lại (hôm nay cũng đã ra chồi)
Còn cái ngọn cũ thì em đạp cho nó đổ, chơi tạm xem sao, nếu chủ ý chơi kiểu này thì phải cắt vài chi nữa mới có thể coi là tạm được, nhưng em muốn nuôi ở thân chính nên để lại cho mục đích sau này, nhìn có vẻ hơi rối.

Các bác xem tạm mấy hình, nếu được cho em vài ý chỉnh sửa

Mấy cái chậu sau tấm hình này là em đang giâm 5 cành từ hôm tết tới giờ đó ạh, 5 cành lên chồi được 3 cành, còn 2 cành hình như mới lú lú mầm xanh xanh

Cám ơn mọi người đã quan tâm

tran mau vinh

Thành viên
Cây thì đẹp đó nhưng cái chậu bạn kê như vậy coi bộ không ổn lắm đó nhen, có con mèo hay con chó nó chạy ngang là cây đổ dể thành cây trực lắm đó.:D

HacMocNhai

Thành viên
Rất khâm phục A rất mạnh tay, nhưng theo "ngu kiến" của E, A cắt luôn cái Ngọn chỉa lên to to đó, ghép vào hoặc đợi nó ra chồi nuôi ngọn lại.
Chơi tới cùng luôn A. có gì không phải mong a chỉ giáo thêm

daystar

Thành viên
Tranmauvinh: mình chỉ kê tạm để chụp hình thôi, xong rồi lại cho em nó vào vị trí
Hacmocnhai: lúc đầu cũng tính vậy nhưng tiếc cái thân nó to, cắt nữa thì nuôi lâu quá, ghép thì mình kg rành nên kg dám
Centimet: Không dám nhận tiên sinh hay chỉ giáo, mình cũng mới bắt đầu chơi từ hôm tết tới giờ thôi, kinh nghiệm còn yếu lắm, đang phải học hỏi rất nhiều.
Nguyên tắc chơi: Không thành công cũng thành nhân, không thành nhân thì cho thành phân

longx

Thành viên
nguyên tắc chơi cây của bạn rất hay hehe củng hơi giống mình đấy
vài ngu ý anh nên cắt ngọn to đứng lên , trảm em nó nhẹ thôi, nhìn em nó sẻ cân đối đẹp hơn nhiều
chúc bác làm cho giá trị của cây cao hơn nhiều