Du Xuân

Phong_Trần

Thành viên tích cực
Tập 1: Lần Đầu Của Em
Tết rồi nhân có người họ hàng của PT ở quê Hà Nam có việc hỷ ngày mùng 9 nên đuợc về quê chơi . Lên lịch trình mùng 6 xuất xuất phát từ nhà ở lại Hn một đêm sáng hôm sau muợn chiếc xe máy của ông anh họ phóng về quê . ai zè về quê mỗi mình buồn quá ai cũng có việc mỗi mình bơ vơ . 9h đêm chuẩn bị đi ngủ nhận dc điện thoại ông anh rủ đi chợ . Và là lần đầu tiên đi chợ .. Viềng hic hic mỗi năm họp có 1 lần . Thế là có tổng cộng 4 thầy trò đi chợ viềng đang bon bon thì chuẩn bị tắc đuờng .

Đợi mất khoảng nửa tiếng...
Cuối cùng phát hiện ra một con đuờng vào chợ chỉ có xe máy đi dc thế là quay đầu vào dc chợ may mà ko gửi xe đi bộ .
Vào đến chợ rất nhiều "yêu quái" la liệt khắp nơi

Và rất nhiêfu trò chơi vui chơi có thuởng mất lộc đầu năm :)

Sau một mải mê lang thang dòm ngó . 4 thầy trò mỗi người một vài túi lỉnh kỉnh hết cây rồi dao kiếm :D
Tùng la hán con 2k 1 cây :(( rẻ hơn rau . và cũng kiếm 1 em sung dáng long về cho năm rồng nó xung .

sau một hồi mỏi chân mờ mắt về đến nhà đã 3h30 sáng chuẩn bị cho ngày hôm sau bê mâm hộ đám cưới .
Bác nào đi chợ viềng quen đoán cây sung kia của em bao nhiêu tiền :)
==================================

Phong_Trần

Thành viên tích cực
Tập 2 : Bê mâm .
Nhận dc lệnh đám cưới phải bê mâm nghe chân tay cũng mềm nhũn . Mắt đang buồn ngủ muốn ngủ luôn . Phút cuối lại dc đi đón dâu âu cái số mình cũng nhàn. Đúng là bò trong nắng :D
Khi đến gần nhà gái bị cảm tử quân đội thanh niên bên nhà gái ra chào đón

Một quả pháo to thôi rồi .. từ bé tới giờ nhìn thấy
Đến cổng nhà gái lại tiếp tục

Nghe vui tai và có không khí phải biết . ko hiểu sao nơi đây lại đuợc dùng thèm quá đi mất
Cuối cùng là đợi mọi việc xong xuôi rồi đón dâu về thế là xong

Tập 3 : Xem những cây nhìn chán chả muốn chết !

Đám cưới xong PT cáo từ họ hàng vòng lên Hưng Yên chơi bời mấy bữa đuợc dẫn đi thăm một số vườn chia sẻ cùng mọi người .

Một vườn toàn sanh già khủng

Một cây nhìn rất ấn tuợng

T/C Duối già

Người Rừng

Thành viên tích cực
Vườn sanh đẹp quá, toàn cây khủng nhìn đã con mắt, đi chợ viềng mua được nhiều cây không em?

longga

Thành viên tích cực
Tập 1: Lần Đầu Của Em
Tết rồi nhân có người họ hàng của PT ở quê Hà Nam có việc hỷ ngày mùng 9 nên đuợc về quê chơi . Lên lịch trình mùng 6 xuất xuất phát từ nhà ở lại Hn một đêm sáng hôm sau muợn chiếc xe máy của ông anh họ phóng về quê . ai zè về quê mỗi mình buồn quá ai cũng có việc mỗi mình bơ vơ . 9h đêm chuẩn bị đi ngủ nhận dc điện thoại ông anh rủ đi chợ . Và là lần đầu tiên đi chợ .. Viềng hic hic mỗi năm họp có 1 lần . Thế là có tổng cộng 4 thầy trò đi chợ viềng đang bon bon thì chuẩn bị tắc đuờng .

Đợi mất khoảng nửa tiếng...
Cuối cùng phát hiện ra một con đuờng vào chợ chỉ có xe máy đi dc thế là quay đầu vào dc chợ may mà ko gửi xe đi bộ .
Vào đến chợ rất nhiều "yêu quái" la liệt khắp nơi

Và rất nhiêfu trò chơi vui chơi có thuởng mất lộc đầu năm :)

Sau một mải mê lang thang dòm ngó . 4 thầy trò mỗi người một vài túi lỉnh kỉnh hết cây rồi dao kiếm :D
Tùng la hán con 2k 1 cây :(( rẻ hơn rau . và cũng kiếm 1 em sung dáng long về cho năm rồng nó xung .

sau một hồi mỏi chân mờ mắt về đến nhà đã 3h30 sáng chuẩn bị cho ngày hôm sau bê mâm hộ đám cưới .
Bác nào đi chợ viềng quen đoán cây sung kia của em bao nhiêu tiền :)
==================================
Cây sung không biết kích thước nhưng nằm tằm giá 150--200k bác nhỉ