Dendro nắng

maivangnambo

Thành viên tích cực
Anh Thuận ơi đây là vài cây den nắng tôi vừa sưu tầm được nhưng không biết tên,nhờ anh tư vấn giúp.

Năm mới chúc anh cùng gia đình AN KHANG THỊNH VƯỢNG

culanluasg

Super Moderator
Trả lời: dendro nang

em này thị trường chưa có tên ,hình như thuộc nhóm xoắn đời cũ ,hoa nhỏ đẹp

ABCorchids

Thành viên

King 3

Mesangnil

cách đây khoảng 2 năm, dạo ấy gọi là trắng tím thơm mà hổng thấy thơm gì hết, bà già em nhập 1 đống đưa lên thành thái bán 45k 1 chậu mà hổng ai mua hết hic, bi giờ vẫn còn lăn lóc trên mấy cái sạp, chán ( hoa vừa vừa, lá giống lá tai thỏ)

maivangnambo

Thành viên tích cực

King 3

Mesangnil

cách đây khoảng 2 năm, dạo ấy gọi là trắng tím thơm mà hổng thấy thơm gì hết, bà già em nhập 1 đống đưa lên thành thái bán 45k 1 chậu mà hổng ai mua hết hic, bi giờ vẫn còn lăn lóc trên mấy cái sạp, chán ( hoa vừa vừa, lá giống lá tai thỏ)

Vườn bạn ở đâu vậy? Cho mình xin địa chỉ nhen ,cám ơn bạn đã ghé xem

ABCorchids

Thành viên

nhà em ở q.12 anh à, có dịp mời anh ghé chơi : em có nhà trước 8h sáng và sau 18h chiều, thứ 7 và chủ nhật thì hên sui anh à ( trốn nhà đi lang thang...)

maivangnambo

Thành viên tích cực

nhà em ở q.12 anh à, có dịp mời anh ghé chơi : em có nhà trước 8h sáng và sau 18h chiều, thứ 7 và chủ nhật thì hên sui anh à ( trốn nhà đi lang thang...)
Q12.........mà ở chổ nào vậy bạn có thể cho mình địa chỉ cụ thể được không?
==================================
Nắng xưa
Tên nó là gì vậy bạn?

ABCorchids

Thành viên

Q12.........mà ở chổ nào vậy bạn có thể cho mình địa chỉ cụ thể được không?

Tên nó là gì vậy bạn?
- một trong những cây top trong dòng den nắng xưa đó Anh, tên thường gọi là King Hốc Môn, Nhà em ở đường Lê Văn Khương, Anh đến đó phone em sẽ hướng dẫn số điên thoại em ở profile đó Anh
- Đẳng cấp vẫn là mãi mãi...

maivangnambo

Thành viên tích cực

Sáng nay mới chia một em hoa nó đây, nhờ a xem giúp nó là cây gì vậy?Theo lời chũ nhà nòi nó là cây đột biến không biết có đúng không.

tnluan35

Thành viên mới

Sáng nay mới chia một em hoa nó đây, nhờ a xem giúp nó là cây gì vậy?Theo lời chũ nhà nòi nó là cây đột biến không biết có đúng không.
bác nhìn thân và lá lại thử xem phải nó nửa giống denro nửa giống cat không? nếu phải thì không phải là cây đột biến mà là den lai cat ạ
Mesangnil

Theo em biết thì cây trắng lưỡi tím hình ở dưới không thơm nhưng cay mesangnil hình trên thì thơm(thơm nhẹ) đúng không pác?
còn 1 cây giống hệt nhu mesangnil nhưng 2 cánh hoa dài hơn và giá cũng hơi mắc hơn là trắng bà liễu đúng không ạ?

dancayocap

Thành viên

Cay này là một cây cấy mô đươc chiếu xạ tạo sự đôt biến cây Den.King Dragon của Thái trước đây, do các sinhviên khoa sinh học Đại học cần thơ làm đồ án tốt nghiệp. Năn 2010, minh xuống Cần Thơ nhờ Bác Cù giới thiệu bạn huycantho dẫn xuống nhà Cô Xương thạc sĩ sinh học ĐH Càn Thơ mua được một cây, nhưng bông dẹp hơn to tương bao thuốc lá (đường kính hoa khoảng 12cm).