{deleted}

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực
Gốc sa tùng trước và sau khi vào chậu,phủ rêu. Một vẻ đẹp tự nhiên,về cơ bản là hình hài của cây không bị can thiệp,(lấy từ ola me của tôi) hình mờ nhưng cây đẹp

trời ơi cái phôi sa tùng này đẹp quá , mình chưa bao giờ thấy phôi đỉnh vậy

con kiến

Thành viên
gì vậy em? bạo lực không phải là giải pháp tốt nhất cho mọi hoàn cảnh, có nhiều cách để ta giải quyết một vấn đề, có thể anh chẳng biết gì về em và kẻ mà em định loại ra khỏi cuộc sống, tuy nhiên em không thể là người đại diện cho pháp luật làm việc mà em dự định làm vì em đang sống trong một xã hội có hiến pháp
anh lo cho em nên có thể viết vội và nghĩ vội hy vọng anh nghĩ sai vấn đề và em vẫn bình an về mọi điều từ giờ phút này đến những ngày sau sau ................nữa

con kiến

Thành viên
để loại 1 ai đó ra khỏi cuộc sống và chấp nhận hình phạt từ pháp luật là điều quá dễ dàng mà ai cũng có thể làm được, em dự định đánh đổi những thứ mình đang có với một kẻ mà em cho là không xứng đáng tồn tại trên đời này à? cuộc sống rất công bằng và pháp luật rất sòng phẳng,
ở trên đời có 3 điều mà ta không thể lấy lại được đó là: lời nói, thời gian và cơ hội
có 3 điều giá trị nhất đó là: tình yêu, bạn bè và lòng tin
có 3 điều để làm nên giá trị một con người đó là: siêng năng, chân thành và thành đạt

em định đánh đổi những thứ trên với 1 kẻ không ra gì để rồi phải mất tự do, có thể em đã chuẩn bị sẵn cho mình tư tưởng khi mất tự do nhưng đó là khi em còn tự do, không đơn giản vậy đâu em, khi ta mất cái mà ta hiển nhiên có đi rồi mới giật mình biết được tất cả những điều nhỏ nhặt nhất, bình thường nhất cũng điều giá trị như nhau khi ta không thể nào lấy lại được, thật sự là anh cũng đang rất hoang mang không biết phải viết tiếp và khuyên em như thế nào chỉ có thể nói thêm rằng những người thân yêu của kẻ đó có vui sướng khi chứng kiến kịch bản mà em đã vạch ra trở thành sự thật và những người thân yêu của em sẽ vui mừng khi chứng kiến và ghánh chịu những hệ lụy từ kịch bản của em gây ra hay không. Nếu câu trả lời của em là tất cả đều vui sướng thì em hãy cứ làm cái việc mà em dự định làm
chúc em thành công!

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Nghe anh kiến nói chưa em?
Anh nghĩ có nợ thì đòi nhưng nếu đòi mà mất nhiều hơn thì thà xóa quách đi cho xong em ạ. Và đừng bao giờ đưa ra quyết định quan trọng nào khi trong máu đã có cồn.
cũng ko quen biết nên chẳng muốn nói nhiều nhưng nếu em cần chia sẻ gì đó thì nhắn riêng nhé!

bồ công anh

Thành viên
con người của bạn có lẽ gần bằng con người tui tui đã từng làm như bạn nhưng chỉ là cảnh cáo vì ko lý do gì để một kẻ như thế trong đầu mình và làm tổn hại đến tâm trí mình như vậy tui thấy ko đáng ..hiện tại tui đang rất bực bội ..và bây giờ tui nghĩ ko đáng để bực bội ..lý do tui còn tồn tại trên diễn đàn này đơn giản thôi ...giống như bạn đang làm tâm sự với kẻ tôi mến để có lời khuyên hữu ít trong cưộc sống cám mơn bạn

phamtriu.tb

Thành viên Mua Bán
gì vậy em? bạo lực không phải là giải pháp tốt nhất cho mọi hoàn cảnh, có nhiều cách để ta giải quyết một vấn đề, có thể anh chẳng biết gì về em và kẻ mà em định loại ra khỏi cuộc sống, tuy nhiên em không thể là người đại diện cho pháp luật làm việc mà em dự định làm vì em đang sống trong một xã hội có hiến pháp
anh lo cho em nên có thể viết vội và nghĩ vội hy vọng anh nghĩ sai vấn đề và em vẫn bình an về mọi điều từ giờ phút này đến những ngày sau sau ................nữa
Cảm ơn anh và mọi người, cũng xin lỗi anh và mọi người vì em đã mở chủ đề này

VĨNH KHÁNH

Thành viên tích cực
Trong cuộc sống có đôi lúc tôi cũng bị người đời khinh rẻ - coi thường , nhưng tôi ko như bạn , tôi tìm hiểu xem tại sao ng` ta xem thường mình để cải thiện lại bản thân . Cũng có lúc cơn giận dữ lên cao độ thì tôi tự hỏi mình kẻ đáng ghét kia làm như vậy có đáng chết ko , nó làm vậy sẽ gây hại cho ai , đến đây tôi ko giận nữa .
"Giận mất khôn" là câu mà tôi thường tự nhủ với bản thân nên tôi cũng thường ko quyết định bất cứ việc gì lúc đang nổi giận .
Tôi nghĩ bạn nên xem lại bản thân mình .
Nếu bạn thực hiện điều bạn nghĩ thì bạn nên bỏ cái chữ ký của bạn đi vì bạn khác gì bọn nó

khat_lp

Thành viên tích cực
để loại 1 ai đó ra khỏi cuộc sống và chấp nhận hình phạt từ pháp luật là điều quá dễ dàng mà ai cũng có thể làm được, em dự định đánh đổi những thứ mình đang có với một kẻ mà em cho là không xứng đáng tồn tại trên đời này à? cuộc sống rất công bằng và pháp luật rất sòng phẳng,
ở trên đời có 3 điều mà ta không thể lấy lại được đó là: lời nói, thời gian và cơ hội
có 3 điều giá trị nhất đó là: tình yêu, bạn bè và lòng tin
có 3 điều để làm nên giá trị một con người đó là: siêng năng, chân thành và thành đạt

em định đánh đổi những thứ trên với 1 kẻ không ra gì để rồi phải mất tự do, có thể em đã chuẩn bị sẵn cho mình tư tưởng khi mất tự do nhưng đó là khi em còn tự do, không đơn giản vậy đâu em, khi ta mất cái mà ta hiển nhiên có đi rồi mới giật mình biết được tất cả những điều nhỏ nhặt nhất, bình thường nhất cũng điều giá trị như nhau khi ta không thể nào lấy lại được, thật sự là anh cũng đang rất hoang mang không biết phải viết tiếp và khuyên em như thế nào chỉ có thể nói thêm rằng những người thân yêu của kẻ đó có vui sướng khi chứng kiến kịch bản mà em đã vạch ra trở thành sự thật và những người thân yêu của em sẽ vui mừng khi chứng kiến và ghánh chịu những hệ lụy từ kịch bản của em gây ra hay không. Nếu câu trả lời của em là tất cả đều vui sướng thì em hãy cứ làm cái việc mà em dự định làm
chúc em thành công!
Cảm ơn anh!
Bạn phamtriu: Hãy đọc lại cho kỹ và suy ngẫm nhé, tôi đã trải qua cảm giác như bạn, tôi đã làm như bạn nghĩ và kết quả tôi nhận là sự hối hận, sự bất an, hoang mang của người thân những hệ lụy của việc này k đơn giản như bạn nghĩ đâu. Chúc bạn may mắn!

con kiến

Thành viên
em vẫn đang suy nghĩ,sự việc đã xảy ra cách nay ít ngày. Cũng là bằng từng ấy thời gian em ức chế nhưng vẫn chờ đợi một điều mà tới lúc này em nghĩ là còn rất ít khả năng xảy ra. Bế tắc quá, em mở chủ đề này phòng khi không còn cơ hội đẻ viết nữa và may ra thì giải tỏa đc bớt đi,vì trên đây em không quen biết ai,em thể viết những cái mà em không thể nói. Cảm ơn anh và mọi người, cũng xin lỗi anh và mọi người vì em đã mở chủ đề này
ít nhất là em vừa có thêm một người bạn để nghĩ đến thay vì nghĩ đến kẻ kia
anh tên Tuấn, số điện thoại là 0909020104 em có thể gọi khi không còn ai để gọi~O)~O)~O)

MinhThang

Thành viên tích cực
Kịch bản được thực hiện sẽ đồng nghĩa với việc kẻ xấu trở thành người tốt.
Một phép tính đơn giản là lấy cái TỐT đổi lấy cái XẤU, hỏi có bao nhiêu % đồng ý đánh đổi?

bồ công anh

Thành viên
ít nhất là em vừa có thêm một người bạn để nghĩ đến thay vì nghĩ đến kẻ kia
anh tên Tuấn, số điện thoại là 0909020104 em có thể gọi khi không còn ai để gọi~O)~O)~O)
báo cáo anh số này dạo này em gọi ko ai bắt máy ..nếu giận thằng em này thì .....hic hic