DỰ ĐoÁn vỀ cÂy mai

Quí Tài

Quản Lý Viên
Mình dự đoán giá mai năm nay tăng như giá vàng hiện tại vậy... Tuần rồi mình đi mua mấy trăm ký đá về chơi, khi trả giá chủ cửa hàng không bớt mà còn nói thêm:" mua đại đi mai mốt tăng giá đấy" . mình hỏi tại sao? anh ta nói: "không thấy giá vàng đang tăng vùn vụt sao!"
Về mặt hàng mai vàng, tư nhiên lúc này mai của mình thi nhau bung nụ nhiều quá! không hiểu nổi luôn. Chắc Tết nay có cây nào được hoa như ý mình cũng áp dụng như giá vàng tăng vậy!

vohungdung

Thành viên
Vàng củng màu vàng, mai củng màu vàng. Cho nên vàng tăng thì vàng củng tăng, như tăng quá thì không chơi.

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Hai tuần gần đây, thị trường mai ở Cái mơn, Bến tre đã ấm lên. Thương lái các nơi đã có về tìm mua, tôi thấy ngoài bến xe tải ngày nào cũng có chuyển mai đi. Mai năm nay đẹp quá, vì là số mai năm rồi không bán được, năm nay mùa 3, mùa 4 cây thêm cứng cáp cành nhánh, mai ghép già tuổi,nụ quá đẹp. Hu hu, mai của tôi còn non tuổi làm sao thi đấu. Chắc năm nay nhìn anh em bán mà chia vui, năm rồi họ đã quá khó khăn, mình xin hẹn lại năm sau. Rảnh tôi sẽ chụp hình cảnh chuyển mai ra bến, lên xe tải cho anh em xem. Vui lắm, và độ nhậu cũng nhiều.

yentumai

Thành viên
Vậy bác nào dự đoán hộ em cái thị trường mai ngoài bắc với ... Hichic. Có bác nào muốn làm bá chủ thị trường mai vàng miền bắc không?

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Vậy bác nào dự đoán hộ em cái thị trường mai ngoài bắc với ... Hichic. Có bác nào muốn làm bá chủ thị trường mai vàng miền bắc không?
Miền Bắc đã có nhiều người chơi Mai,do mới chơi nên kô đòi hỏi cao như ở trong Nam. Rất thuận lợi cho người nắm bắt được thị hiếu.

pni

Thành viên
Tình hình năm nay có lẻ khó khăn không kém năm rồi bởi vì mai năm nay lá vẫn xanh, tược non vẫn có nhưng hoa thì vẫn nở. Nhưng vẫn còn an ủi một tí là nở bây giờ tết vẫn còn hi vọng còn nếu đợi tháng sau mà nở thì có nước tết ngắm mai hàng sớm.:)

thichtumlum

Thành viên Mua Bán
Theo mình thì mai năm nay nhìn chung giá vẫn tăng nhưng tăng nhẹ thôi, tăng cao quá thì người chơi cũng không thể tiếp cận nổi. Nhưng chỉ thương cho người trồng vì giá phân bón và nhân công đều tăng theo thị trường. Thời tiết theo mình năm nay mai sẽ nở sớm nhiều, phần thì do năm nhuần, phần thì mưa nhiều và nắng rất gắt. hơn nữa càng về cuối năm sẽ có lác đác vài cơn mưa dẫn đến lá tình trạng lá còn xanh nhưng hoa vẫn nở, ôi nhìn cây mai nở đẹp mà chạnh lòng. Vài dòng chia sẽ và hồi hộp với người trồng mai!!!

Văn

Thành viên tích cực
Bạn đang sở hữu hàng ngàn gốc mai vàng Yên Tử thì có lẽ bạn đã biết ai đang là bá chủ mà.
Mà đã là bá chủ thì tự do định đoạt thị trường.
Chúc mừng tỉ phú Mai vàng Yên Tử.

yentumai

Thành viên
Bạn đang sở hữu hàng ngàn gốc mai vàng Yên Tử thì có lẽ bạn đã biết ai đang là bá chủ mà.
Mà đã là bá chủ thì tự do định đoạt thị trường.
Chúc mừng tỉ phú Mai vàng Yên Tử.
Hic. Em chỉ đùa tí cho vui thôi bác Văn ạ. Em còn non lắm. Kinh nghiệm chẳng nhiều. Đó là mặt hạn chế lớn nhất của em. Xung quanh ngày mùng 5 tháng này (Âm lịch) em sẽ vô Huế 1 chuyến. Mục đích là vừa lấy cây phôi, cũng để tìm hiểu thị trường và học hỏi nghệ nhân Huế (khí hậu ở đây cũng khá giống với miền bắc - có lạnh và mùa đông). Bác nào ở Huế cho số điện thoai nhá. Biết đâu lại nảy ra các mầm hợp tác mới.
Quên, em không dám làm tỷ phú mai vàng đâu bác Văn ạ.
Chúc sức khỏe bác!

vunguyen

Thành viên tích cực
theo tôi nghỉ năm nay mai vàng sẽ nở đúng tết và còn nở rộ nửa,năm nay chắt chắn sẻ có mai đẹp để bà con trưng tết