Cu gáy nhà Cent.

tuantron

Thành viên mới
Trả lời: Cú gáy nhà Cent.

tiếp theo là em một mủi - mỏ kênh ( rất hiếm )
giọng thổ lớn tiếng - nước chơi bình thường - Gù mạnh.

em này không thích quay phim , chụp hình..hic

cung kính
Centimet
thanks bác đã chia sẻ , nhưng nghĩ tới cảnh tù tội là em thấy dị ứng vs nuôi chim hay sao ý :-$ :p

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
Cent tien sinh cho nho chut, chang la em co con Cu gay mong chan no dai qua, dung cau khong vung. Khong biet phai lam the nao, mong duoc tien sinh chi giao.
May tinh dang loi nen danh khong co dau, mong tien sinh luong thu.
Thank!

Mén1

Thành viên
Hi NS, lâu không gặp, anh khỏe chứ ?

Do cũng có biết chút ít và có nuôi loại này, tôi xin mạn phép anh Cent trả lời dùm cho nóng nha: NS bắt nó ra và lấy tool bấm móng cho nó, nếu cẩn thận thì dũa thêm là ok.

Done!

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
Hi NS, lâu không gặp, anh khỏe chứ ?

Do cũng có biết chút ít và có nuôi loại này, tôi xin mạn phép anh Cent trả lời dùm cho nóng nha: NS bắt nó ra và lấy tool bấm móng cho nó, nếu cẩn thận thì dũa thêm là ok.

Done!

Em cũng vẫn bình thường anh ah. Lâu rồi em cũng ít vào diễn đàn nên cũng không thường xuyên 8 cùng anh em được.
Em cảm ơn Anh đã giải đáp dùm và có lời tham hỏi.
Chúc anh nhiều sức khỏe và Hp.
Thank/Best regards.

centimet

Quản lý mới
trời mua gió ầm ầm mà con cu nó cứ giựt ...rồi kèm..bài bản tạm tạm lúc mưa. Khi gặp bổi nó làm ko kịp đếm mới đau chứ...hix

gởi các tiên sinh nghe đở buồn.

+ YouTube Video

cung kính
Centimet

vanphuoc25hue

Thành viên
Tiên sinh nuôi cu béo khẻo quá nhỉ, gáy nghe hay quá. Có dịp ra Huế đi rập bữa tiên sinh??

Hôm trước ko biết bầy cu ở rừng gần nhà nó bị...làm sao ko biết, tự dưng rụng một bao mấy chục con, hic. Tội quá thế là em... hỏa thiêu cho nó:

(tiên sinh thông cảm, lở đam mê rồi thật là khó bỏ, hic!)

centimet

Quản lý mới
Tiên sinh nuôi cu béo khẻo quá nhỉ, gáy nghe hay quá. Có dịp ra Huế đi rập bữa tiên sinh??

Hôm trước ko biết bầy cu ở rừng gần nhà nó bị...làm sao ko biết, tự dưng rụng một bao mấy chục con, hic. Tội quá thế là em... hỏa thiêu cho nó:

(tiên sinh thông cảm, lở đam mê rồi thật là khó bỏ, hic!)
hihi...giựt lưới hả tiên sinh...có con nào mỏ méo xẹo thì để dành cho Cent hé...đang thèm một con mỏ méo ghê.
Hay con nào mắt lé lé cũng tốt...Cent đi dợt gần gần à....mang Cu đi xa mà đi xe đường tội nghiệp tụi nhỏ.

cung kính
Centimet

centimet

Quản lý mới
hôm trước trộm đột nhập sách của em một em mồi lở , 1 lồng , 1 lụp..buồn hết sức luôn ... bao nhiêu cái hứng tiêu tan..bỏ tụi nhỏ lăn lóc

em này về nhà được ít hôm lấy lại tinh thần ..hihi

Mời các tiên sinh xem vui.

cung kính
Centimet​

centimet

Quản lý mới
Chúc mừng em có đồ chơi mới hen.
dạ cám ơn anh...hihi
Nhờ nó mà lên tinh thần mấy hôm nay đó anh..hii..con này giọng đồng thanh , ức rối đúng gu....sắp tới chim nổi mạnh làm clip mời các tiên xem vui

cung kính
Centimet
==================================
Đồ chơi gì con này, kiêu nhức cả đầu Cent nhể
hí hí...vui lắm anh ơi.@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-

bonsaicayxanhvn

Thành viên tích cực
anh P cho em hỏi, nuôi con cu này có cực ko anh, có cho nó tắm thường xuyên ko (mấy lần/ 1 tuần), lâu lâu mình có cắt tỉa lông gì ko anh? em tính rinh 1 em mà .... hi

Đậu Phụ

Thành viên tích cực
anh P cho em hỏi, nuôi con cu này có cực ko anh, có cho nó tắm thường xuyên ko (mấy lần/ 1 tuần), lâu lâu mình có cắt tỉa lông gì ko anh? em tính rinh 1 em mà .... hi
yêu nó thì ko có gì cực hết bạn ơi :D
còn nói về nuôi chơi chơi thì nuôi ku là nhàn nhất đấy bác ợ :-$ tuần tắm nắng và hạ thổ và dọn lồng đổ phân một lần .mỗi lần tắm nắng hạ thổ khoảng 1h tốt nhất là 7h - 9h sáng .nếu bác rảnh thì có thể làm nhiều lần tùy thích :))
thức ăn chủ yếu là thóc .cho ăn phụ thêm kê +vừng "mè" bổ xung thêm khoáng "tìm hiển trên google" hết ạ 8->
************* mong có thêm một người mê ku cò :))

centimet

Quản lý mới
hii...hii...cu gáy không tắm như những loại chim khác , lâu lâu cởi áo lồng treo ngoài mưa cho vui thôi à..:O)

chăm sóc cu gáy rất đơn giản , 2-4 ngày mới chăm sóc một lần , cơ bản là tháo đáy lồng ra dọn phân , tiếp nước và lúa... nếu kỉ hơn thì sáng bưng ra treo ngoài sân , tối lại đem vào...10 ngày nắng thì một đêm phơi sương con cu gáy sẻ lên mã phấn ( lông bóng mượt) , hoặc trộn lúa với lòng đỏ trứng (1kg lúa+ 10 lòng đỏ) , hạ thổ cho cu gáy ăn đất cát ...

sau đó là những chuổi ngày vất vã huấn luyện thành mồi...:)):)):))

@};-@};-@};-

centimet

Quản lý mới
yêu nó thì ko có gì cực hết bạn ơi :D
còn nói về nuôi chơi chơi thì nuôi ku là nhàn nhất đấy bác ợ :-$ tuần tắm nắng và hạ thổ và dọn lồng đổ phân một lần .mỗi lần tắm nắng hạ thổ khoảng 1h tốt nhất là 7h - 9h sáng .nếu bác rảnh thì có thể làm nhiều lần tùy thích :))
thức ăn chủ yếu là thóc .cho ăn phụ thêm kê +vừng "mè" bổ xung thêm khoáng "tìm hiển trên google" hết ạ 8->
************* mong có thêm một người mê ku cò :))
hihi...tiên sinh khéo lo quá , cu cò là môn chơi nghệ thuật cao , được liệt vào danh sách tứ đại ngu của người xưa , cứ từ từ sẻ lây lan như dịch bệnh á..:)):)):))

@};-@};-@};-

hihi...tiên sinh khéo lo quá , cu cò là môn chơi nghệ thuật cao , được liệt vào danh sách tứ đại ngu của người xưa , cứ từ từ sẻ lây lan như dịch bệnh á..:)):)):))

@};-@};-@};-
tiên anh kiếm cho em 1 -2 con bổi hay bổi lỡ ( hỏng oánh chỉ cần gáy thôi )nuôi chơi đê!!!!
để cho người nó già già chút.hihi