cho em hỏi

huong84

Thành viên tích cực
cho em hỏi cây ổi này là ổi gì vậy, nghe nói trái ăn rất thơm và ngon, trái nhỏ như ngón chân, ai có hạt hay cây này ko ạ

ducquy1910

Thành viên tích cực
lạ quá !!! mới thấy lần đầu. chị toàn chơi cây ăn trái không à, kiểu này có cơ hội ghé vườn chị đánh chén mới được.hiiiiii

huong84

Thành viên tích cực
ok, nhưng bi giờ thì vườn chị chưa có quả nào cả, khi nào có chị mời em tới thưởng thức nhé ^^

ducquy1910

Thành viên tích cực
ok, nhưng bi giờ thì vườn chị chưa có quả nào cả, khi nào có chị mời em tới thưởng thức nhé ^^
cái gì cũng cần có thời gian, anh không dại gì mà không đợi đến khi vườn cây nhà chị đậu quả chín mọng rồi thưởng thức hiiiiiiiii.
nhớ là không không được chén một mình đâu đó !!!
"tb" cùng tuổi gọi anh chị cho nó "..." đùa tý cho vui, không giận nha!

vietanhmpt

Thành viên tích cực
Loại ổi này có xuất xứ từ Thái Lan còn gọi là Ổi Phụng Vĩ. Trái thơm và ngon. Làm Bonsai không đẹp lắm nhưng chơi cũng hay đó em.

lnvinh

Super Moderator
Loại ổi này có xuất xứ từ Thái Lan còn gọi là Ổi Phụng Vĩ. Trái thơm và ngon. Làm Bonsai không đẹp lắm nhưng chơi cũng hay đó em.
Chính xác, còn có tên nữa là ổi lá nhún, ổi đuôi Phụng, cây này làm Bonsai, ép lá nhỏ lại rất đẹp.

ngockien

Super Moderator
cho em hỏi cây ổi này là ổi gì vậy, nghe nói trái ăn rất thơm và ngon, trái nhỏ như ngón chân, ai có hạt hay cây này ko ạ
Bé Hương giỏi thật,lượm được cây này ở đâu thế?giờ anh mới thấy .

huong84

Thành viên tích cực
ổi này lạ và đặc biệt quá .cho em hỏi chị Hương ở đâu ạh.
chị ở hà nội ^^
==================================
Bé Hương giỏi thật,lượm được cây này ở đâu thế?giờ anh mới thấy .
em lượm được ở 1 diễn đàn cây cảnh khác, thấy nó hay hay post để hỏi ace trên diễn đàn ạ ^^

thieuhaucaycanh

Thành viên
Đang đinh nhờ em nhân giống cho một cây ai dè em cũng không có buồn ghe lần đầu tiên anh thấy nó em có nhu cầu ổi tầu anh có nhiều

huong84

Thành viên tích cực
Đang đinh nhờ em nhân giống cho một cây ai dè em cũng không có buồn ghe lần đầu tiên anh thấy nó em có nhu cầu ổi tầu anh có nhiều
ko phải em ko buồn nghe mà em đang có chút việc ^^!, nhân giống cây gì đấy anh, đây là ổi thái mà anh :|