Chia sẽ cùng ACE cây me già mới tầm!

sumalo

Thành viên tích cực
Hết cây giao lưu, chia sẽ cùng ACE cây me già mới tầm được, lần đầu tiên chơi me, nhưng thật sự thấy cây me rất quyến rũ, bộ lá non quá tuyệt vời, thân và da rất đẹp, chi cành phát triển mạnh.

Nhưng nghe nói cây me trồng chậu rất rất khó có trái, ACE nào có kinh nghiệm có thể chia sẽ thêm bí quyết nhé!
Thanks ACE!

Mới lụm về, trông cũng có nét

Xuống tóc, cắt tỉa, chỉnh lại tàn, trổ mặt tiền thoáng hơn xíu. Nhưng trông sao vẫn hơi rối tàn :)

Sang cái chậu gọn hơn xíu, phát lộc xanh nõn nà!

Đại ka Beer không chịu đi ngủ, tự sướng phát!

Ra nắng, bộ lá non vẫn xanh đẹp sau gần một tháng xuống lá!

Proartree

Thành viên tích cực
Cây đẹp, chậu cũng đẹp.
Nếu phần thân làm ngọn, được uốn cong về phía sau, làm nổi bật cành phóng, ngọn làm thấp xuống sẽ OK hơn.

sumalo

Thành viên tích cực
Cây đẹp, chậu cũng đẹp.
Nếu phần thân làm ngọn, được uốn cong về phía sau, làm nổi bật cành phóng, ngọn làm thấp xuống sẽ OK hơn.
Thanks a, cây này tàn bay đẹp và ổn, phần ngọn cũng ổn, nhưng thân ngọn hơi cao và thiếu độ lắc (20cm), xử lý hơi khó vì đã lớn, cắt thì nuôi không nổi!
Chơi nguyên bản! :)

Cây đẹp đó anh Sơn
Chúc mừng Anh, cây nhìn đẹp và có nét.
cây nhìn có duyên quá,
cây đẹp quá anh, chúc mừng
Lâu lâu lượm được cây khủng vậy em . Chúc mừng em .
Tks các anh, từ lúc lụm được em me này, tự nhiên me to, me nhỏ lũ lượt thêm vài em, hix!

nguyenvanlam

Thành viên
Chơi lâu dài thì mạnh dạn trảm đi E ơi, sau này cây sẽ đỉnh hơn nhiều. Phần ngọn đơ quá - trảm, sau này ngọn mới vót. Cành bay quá tuyệt vời - Trảm cành cấp 2 bớt để cho nói lòi mặt chuột cành bay ra thì nhĩu nước miếng lun, kakaka

sumalo

Thành viên tích cực
Cây đẹp đó chúc mừng bạn, cây non cũng tương lai ghê, có truyền nhân rồi:)
Bác này hiểu ý ghê, show cây già nhưng khoe cây non :)
cây đã quá anh
Thanks, vẫn chưa có dịp giao lưu được cây nào với bạn nè!
đẹp đó anh à, em mới có cây me mà chết mất rồi. nhìn thấy tiếc quá
Rình rình sắm lại cây khác hí!
Chơi lâu dài thì mạnh dạn trảm đi E ơi, sau này cây sẽ đỉnh hơn nhiều. Phần ngọn đơ quá - trảm, sau này ngọn mới vót. Cành bay quá tuyệt vời - Trảm cành cấp 2 bớt để cho nói lòi mặt chuột cành bay ra thì nhĩu nước miếng lun, kakaka
Ý táo bạo nhưng chuẩn. Xin tiếp thu có chọn lọc xíu, :) thanks anh!