Chia sẻ cây Linh Sam của ngoc_dung.

doquang2105

Thành viên tích cực
cây đẹp quá, cây LS ngoài bắc mà đẹp như vậy là hết ý rùi, chúc mừng chủ nhân.

huynhvannhan

Thành viên tích cực
Cây khủng quá anh Dũng ơi!
Hy vọng một ngày nào đó tận mắt nhìn nó mới sướng.
Chúc anh sớm hoàn thiện cây theo ý muốn.

TUANKHANH

Moderator
Cây LS La Hay zin hơi to to chia sẻ cùng các bạn.
Cây này ở MB được đáng giá là hàng hiếm, khủng mà liền lạc không bị bọng thân. Cây rất già kể cả cút tay và đã được nghệ nhân chế tác từ rất lâu khi phong trào chơi LS còn chưa thịnh hành, tay cành được uốn nắn kĩ từ bé có nhũng co rất khó chịu và bây giờ đều đã to hơn cổ tay.

Ảnh mới nhất được chụp ngày hôm nay.

Cây này chưa từng xuất hiện trong giới chơi cây cảnh và mình có duyên được sở hữu. Cây đang trong quá trình hoàn thiện, mình dự định làm thưa thoáng, có bóng xa, gần, trầm, bổng theo lối tản vân.
Cây khủng già vì vậy rất nhiều hoa, khi rộ hoa mình sẽ chụp tiếp để chia sẻ cùng cả nhà.
Cây khủng và đẹp quá anh Dũng, em này mà ra hoa thì ong bay đến đầy vườn O:)O:)O:)

Quí Tài

Quản Lý Viên
Xuống Bát Tràng tìm cái chậu đất nung mõng bằng 2/3 cái chậu hiện tại là đẹp. Nếu không có thì qua TQ tìm hỉ \:D/

Kim Khánh

Thành viên tích cực
4 cái từ ngoại ngữ dịch qua tiếng Kinh nghĩa zư lào bác?

Bác lấy thêm cây này đi, hàng ngoại đấy, Độc - Đẹp - Đỉnh này:

daiphuocloi

Thành viên tích cực
ặc ặc em tuỏng cây của người miền nam , không ngờ miền bắc có người choi linh sam ác quá

Blackrose86

Thành viên tích cực
Cây khủng mà liền lạc ko bọng thân mục gốc thế này thì quá tuyệt vời rồi,chúc mừng anh!!! ;)

ngoc_dung

Moderator
Chơi cây kiểu này mà xét về mặt pháp luật thì cũng sêm sêm với tội tàng trữ hàng quốc cấm anh nhé..hehe.chúc mừng anh có cây đẹp
Cây đẹp, tự nhiên. Chúc mừng
Cây đẹp quá chúc mừng bác!
cây đẹp quá, cây LS ngoài bắc mà đẹp như vậy là hết ý rùi, chúc mừng chủ nhân.
ặc ặc em tuỏng cây của người miền nam , không ngờ miền bắc có người choi linh sam ác quá
Cảm ơn các bạn đã quan tâm tới chủ đề, đây sẽ là động lực lớn để mình tiếp tục hoàn thiện vườn, tiếp tục đưa cây lên d đ và mong được sự quan tâm của nhiều anh em.

centimet

Quản lý mới
Chúc mừng anh.

tự bản thân đã là cây có đẳng và cách làm hiện tại rất hay lộ được cốt cành thuôn vót nhẹ nhàng , phô diễn thân cổ thụ.

Cung kính
Centimet

ngoc_dung

Moderator
Cây khủng quá anh Dũng ơi!
Hy vọng một ngày nào đó tận mắt nhìn nó mới sướng.
Chúc anh sớm hoàn thiện cây theo ý muốn.
Cảm ơn bạn đã khen, rất mong có dịp được tiếp đón bạn, hội quán M Bắc ngoài cây này cũng còn nhiều t/p bonsai đáng xem bạn ah.

Cây khủng và đẹp quá anh Dũng, em này mà ra hoa thì ong bay đến đầy vườn O:)O:)O:)
Cảm ơn TUANKHANH đã xem, được nghe nhiều anh em nói chuyện về em, mong có một ngày gần giao lưu, đàm đạo cùng em.

Xuống Bát Tràng tìm cái chậu đất nung mõng bằng 2/3 cái chậu hiện tại là đẹp. Nếu không có thì qua TQ tìm hỉ \:D/
Em đã mua chậu rồi nhưng mang về có vẻ không hợp lắm, ngoài mỏng bằng 1/2 có cần phải nhỏ nữa không anh.

4 cái từ ngoại ngữ dịch qua tiếng Kinh nghĩa zư lào bác?

Bác lấy thêm cây này đi, hàng ngoại đấy, Độc - Đẹp - Đỉnh này:

Cây của Nhân suất sứ nước ngoài à, đẹp thía, báo giá nhá :D

Cây khủng mà liền lạc ko bọng thân mục gốc thế này thì quá tuyệt vời rồi,chúc mừng anh!!! ;)
Cảm ơn Thức đã xem, và đã khen hihi...
Mấy cây của em giờ cũng đẹp rồi, để từ từ anh đưa lên.

ngoc_dung

Moderator
Chúc mừng anh.

tự bản thân đã là cây có đẳng và cách làm hiện tại rất hay lộ được cốt cành thuôn vót nhẹ nhàng , phô diễn thân cổ thụ.

Cung kính
Centimet
Cảm ơn em đã xem, khi anh có cây đưa lên mong em có nhiều góp ý, chia sẻ.

nnthanh

Thành viên
chú Dũng hnao cháu ghé qua trà đá vs chú nhé, thi thoảng cháu vẫn phải chạy lên đoạn Triệu Việt Vương lấy giấy tờ
toàn cây khủng mà cháu chưa đc xem, hehe

BON SAI_VIETNAM

Thành viên mới
Cây LS La Hay zin hơi to to chia sẻ cùng các bạn.
Cây này ở MB được đáng giá là hàng hiếm, khủng mà liền lạc không bị bọng thân. Cây rất già kể cả cút tay và đã được nghệ nhân chế tác từ rất lâu khi phong trào chơi LS còn chưa thịnh hành, tay cành được uốn nắn kĩ từ bé có nhũng co rất khó chịu và bây giờ đều đã to hơn cổ tay.

Ảnh mới nhất được chụp ngày hôm nay.

Cây này chưa từng xuất hiện trong giới chơi cây cảnh và mình có duyên được sở hữu. Cây đang trong quá trình hoàn thiện, mình dự định làm thưa thoáng, có bóng xa, gần, trầm, bổng theo lối tản vân.
Cây khủng già vì vậy rất nhiều hoa, khi rộ hoa mình sẽ chụp tiếp để chia sẻ cùng cả nhà.
anh cho hỏi cây này hoành gốc và cao bao nhiêu vạy? giá trị hiện tai là bao nhiêu? xin anh cho biết để tham thảo
cám ơn

ngoc_dung

Moderator
chú Dũng hnao cháu ghé qua trà đá vs chú nhé, thi thoảng cháu vẫn phải chạy lên đoạn Triệu Việt Vương lấy giấy tờ
toàn cây khủng mà cháu chưa đc xem, hehe
Ok, Triệu Việt Vương ngay chỗ chú, hôm nào qua alo cho chú nhé .

anh cho hỏi cây này hoành gốc và cao bao nhiêu vạy? giá trị hiện tai là bao nhiêu? xin anh cho biết để tham thảo
cám ơn
Cây này hoành khoảng 65 đến 70, cao thì mỗi lần sửa cây mình phải bắc ghế mới tới, còn giá thì thực sự mình không biết.
Căm ơn bạn đã quan tâm chủ đề.

Sonbn

Thành viên
Hôm nay được ngắm cây này tại vườn hội, đúng là hàng hiếm. Chúc mừng anh nhé