Chủ nhật lên núi.

TVcoire

Thành viên tích cực
Chủ nhật lên núi.

Sáng Chủ nhật sau khi thủ tục Tô,Ly,Điếu xong có cái hẹn với mấy AE làm một chuyến xả stress cách trung tâm TP 25km về hướng tây khu rừng núi Lò To,hi hi cái tên cũng đã thấy muốn....giật mình rồi.
Ra khỏi khu dân cư của một xã ven rừng...xe ta cứ bon bon chạy....Kia! một hồ nước ngừng lại thưởng thức thôi và xả!!!!!

Tiếp tục hành trình : Bắp, thuốc lá ớt....

Nhìn mà nản ê lưng rồi đây nhưng nghĩ mấy viên đá nó cứ quỡn quỡn trong đầu nên cố thôi nên tự an ủi chỉ một đoạn nữa là tới thôi.

Ý!!!! xí được cục đá

Đang mân mê...Chủ rẫy Ý!!!! đá có chủ rồi nhen.
tiếp tục thôi.Sau khi lội đường một đoạn thì cũng đến nơi mà mình cần đến.Gởi xe, trà nước, và ngắm những viên đá trong sân nhà.

Cậu Ông Trời

Viên này mình lụm dọc đường, lúc về lại bỏ quên, hic!

Mục đích chính rồi cũng đến chia sẻ với AE.

Con suối này năm ngoái rất cạn, xe máy có thể đi ngang qua được.Vừa rồi cây bảo số 1, áp thấp mưa đầu mùa thì nó rộng và sâu như vầy

Không biết là loại đá gì?

Xuôi dòng con suối đủ loại thấy cũng ham...phân vân nhưng sức người có hạn ...

TVcoire

Thành viên tích cực
Bên bờ có cây duối làm một phát lưu lại

Ngắm nghía hoài rồi cũng để em nó ở lại, Về thôi vì trời cũng muốn chuyển mưa. Hẹn em nó chuyến sau .

Còn tiếp...

Xichlosg

Thành viên tích cực
Bên bờ có cây duối làm một phát lưu lại

Ngắm nghía hoài rồi cũng để em nó ở lại, Về thôi vì trời cũng muốn chuyển mưa. Hẹn em nó chuyến sau .

Còn tiếp...
Viên đá đen ở trên đẹp quá Vương ơi !\m/

Dạo này thích mò lên rừng - xuống biển quá ha !:-?:-?:-?:x

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Hoanglong70 chưa cảm được cái đẹp cũng như cái hồn trong đá, nhưng phải công nhận cảnh ở đây đẹp và thấy bình an mỗi khi ngắm nhìn.

Cám ơn Còi đã chia sẻ! :-*

TVcoire

Thành viên tích cực
Viên đá đen ở trên đẹp quá Vương ơi !\m/
Loại này cũng nhiều, nhưng lúc về kham không nổi chỉ lựa vài viên đó anh.
Dạo này thích mò lên rừng - xuống biển quá ha !:-?:-?:-?:x
Thỉnh thoảng cũng hay sả su păp ngêu ngao tận hưởng cái trong lành đó anh.

Anh V chắc kèo ghê ha, đi suối cũng mang theo nón bảo hiểm #-o
Hi hi. lúc ra về đi ngõ khác nên quay ra rước vài cục, quên dấu cái nón lun.
hẹn em duối chuyến sau liệu e nó có chờ không anh :D
Đưa em duối về luôn bác ơi.
cây duối đệp thế mà k chơi hả anh.phải em là tom no rồi tiếc thế
Mình hẹn là hẹn mấy viên đá,thật tình Duối quanh năm gần nước lấy về khó sống và cây nằm chống sạt lở rẫy nếu đem về phải qua chốt KL,để ngoài thiên nhiên nó sẽ đẹp hơn.

[/IMG]

Hoanglong70 chưa cảm được cái đẹp cũng như cái hồn trong đá, nhưng phải công nhận cảnh ở đây đẹp và thấy bình an mỗi khi ngắm nhìn.

Cám ơn Còi đã chia sẻ! :-*

Khi nào có dịp ra đây em dẫn các Anh đi một chuyến lên rừng xuống biển để thưởng thức mùi vị