Chơi Tết Tây, lặt lá mai!

memai

Thành viên
Học kinh nghiệm hay của một bác nào tôi quên mất, hôm nay tôi đã lặt lá mai (15/12/2010) để chơi tết Tây trước cho đã. Tôi chọn một cây mai bông có nụ khá lớn, mà mấy hôm nay cũng đã nở trước 10% rồi. Còn cây kia là mai giảo, nụ vừa vừa. Hy vọng tết Tây sẽ nở đẹp. Có bác nào lặt lá mai chơi tết Tây thì hưởng ứng nha.

MAINGHIEP

Thành viên mới
Mình thấy cung hay do, chúc ban có 2 cây đẹp trong ngày tết tây, nở đúng noen càng tốt.

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Sáng nay tính lên lặt lá cây mai để chơi Tết Tây, thấy nụ sung cả cây sướng mắt lắm, nhưng thôi! Cố gắng úm lại để dành "Đưa Ông Táo và Tất niên gia đình" cho xôm tụ.

Chúc các cây mai nở đẹp trong mùa Tết năm nay nha :-*

airblade2008

Thành viên
Sáng nay tính lên lặt lá cây mai để chơi Tết Tây, thấy nụ sung cả cây sướng mắt lắm, nhưng thôi! Cố gắng úm lại để dành "Đưa Ông Táo và Tất niên gia đình" cho xôm tụ.

Chúc các cây mai nở đẹp trong mùa Tết năm nay nha :-*
Cây đó Cố cầm được ko anh Hưng8->,ko chừng mất cả chì lẫn chài buồn lém:))...

memai

Thành viên
Tệ cho tui quá sức , tui quên tháng 12 Tây có 31 mấy bác! Thế là nở sớm ít nhất 1 ngày!

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Tệ cho tui quá sức , tui quên tháng 12 Tây có 31 mấy bác! Thế là nở sớm ít nhất 1 ngày!
Không sao đâu anh, mai nở ít nhất 4, 5 ngày mà, vả lại lúc này trời lạnh nhiều và mấy hôm rồi ít nắng.

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Cây đó Cố cầm được ko anh Hưng8->,ko chừng mất cả chì lẫn chài buồn lém:))...
Chắc là phải vậy rồi Trung ơi! Hôm qua kéo chậu vào mát và cố gắng cầm sao cho đến ngày 15 tháng Chạp. Nếu kịp thì năm nay chắc ăn Tết lớn! :-* =D>

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Chắc là phải vậy rồi Trung ơi! Hôm qua kéo chậu vào mát và cố gắng cầm sao cho đến ngày 15 tháng Chạp. Nếu kịp thì năm nay chắc ăn Tết lớn! :-* =D>
Nếu cây mai có bộ lá quá già, nụ lớn thì phải lảy lá trể đi 1 đến 2 ngày nhen Hưng

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Dạ, cám ơn Anh!

Cây này có bộ lá ngon lành và sướng nhất là nụ nó mập ú. Airblade2009, xem cây này rồi! Mê tơi!