Chú ý khi trời giá rét .

nguyenkhang16

Thành viên
em ở SG mà sao phôi ls đã nảy mầm khoản 6cm mà vẫn bị héo rồi chết, ko biết bị sao nữa? các bác chỉ giúp em để cứu các cây còn lại nhé. thanks moi người

locnqa.mh

Thành viên
Đợt rét này cũng tương đối đây, lục lại bài này của Đại ca Natuan cho ACE có cây gì ,loại cây gì ,đang ở giai đoạn nào, cần phải làm gì, để tránh rét cho các E nó nhe...Mấy cây phôi mới lấy của Đại ca ko biết có sao ko đây .

NaTuan

Quản Lý Viên
Trả lời: Re: Chú ý khi trời giá rét .

Đợt rét này cũng tương đối đây, lục lại bài này của Đại ca Natuan cho ACE có cây gì ,loại cây gì ,đang ở giai đoạn nào, cần phải làm gì, để tránh rét cho các E nó nhe...Mấy cây phôi mới lấy của Đại ca ko biết có sao ko đây .
Mấy em sam núi giá trị cao hôm qua đã đc ngủ trong thùng xốp rồi em .

thanhte0000

Thành viên
Ôi ôi! trời trơ lạnh tối chắc phải mang mấy linh sam, sam nui, mai chieu thuy vào nhà thôi. Cám ơn bác Na Tuan

Caphedangvn

Thành viên tích cực
Hà Nội đang 9 độ C, mai chắc còn lạnh hơn. Với cây nằm ngoài vườn chịu mưa nữa thì còn lạnh hơn. Em chỉ có cách là trùm bao nylon cho các em nó thôi.

Bonembo

Thành viên
Em chắc phải mua riêng cái nhà mới có chỗ cất cây, toàn tham to :). Thôi thì sống chết tuỳ duyên vậy, vừa rồi mua toàn phải gửi người bán trong nam các bác ợ . Em lo mấy em thông đen 2,5 tuổi vận chuyển ra tng hết bầu không biết thọ nổi qua ngày main6 độ ko nữa :(

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Em chắc phải mua riêng cái nhà mới có chỗ cất cây, toàn tham to :). Thôi thì sống chết tuỳ duyên vậy, vừa rồi mua toàn phải gửi người bán trong nam các bác ợ . Em lo mấy em thông đen 2,5 tuổi vận chuyển ra tng hết bầu không biết thọ nổi qua ngày main6 độ ko nữa :(
Thông đen đâu có sợ lạnh đâu bạn.

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Thông đen đâu có sợ lạnh đâu bạn.

greenheart

Thành viên
Em cũng sơ tán sam núi, linh sam vào ban công rồi,giá rét +sương muối là quang tèo ngay. Còn bọn thông,tùng, phi lao thì kệ chưa thấy dấu hiệu gì.8-X

Caphedangvn

Thành viên tích cực
Thông đen khỏe lắm Tuấn Anh ơi. Tuấn Anh mua của bác Trung hồng môn đúng không? Bác ấy chăm tốt, cây khỏe vè trồng để nguyên bầu chả lo. Mình chỉ lo cho sam núi, mai chiếu thủy và cây phôi thôi. Lạnh quá thông đen ngủ, ấm lên cây phát nhanh lắm.
==================================
Em cũng sơ tán sam núi, linh sam vào ban công rồi,giá rét +sương muối là quang tèo ngay. Còn bọn thông,tùng, phi lao thì kệ chưa thấy dấu hiệu gì.8-X
Ls mình thấy chịu lạnh tốt hơn sam núi.

locnqa.mh

Thành viên
Mấy cây phôi sam núi trồng từ đợt trước 7,8 tháng rồi ,sống mạnh chủ quan ko mang vô nhà để trên sân thượng mưa +gió rét táp hết lá ,thấy lá buồn buồn vội mang xuống ban công tầng dưới , một số cây đem trùm ninon ,ko biết có qua khỏi mùa đông này ko ..,còn một số em trồng được 1,5 tuổi trở nên thấy lá vẫn xanh và cứng cứ để huấn luyện E nó với mưa và gió rét xem sạo

Caphedangvn

Thành viên tích cực
Vừa lên kiểm tra, mấy em phôi linh sam được 2 tháng vẫn ổn. Mấy em nhánh chiết tím than đã rũ ngọn. Buồn!

Dst1079

Thành viên tích cực
Các bác vất vả quá, ở Vinh cũng 7 Độ C nên tui từ hôm qua đến giờ chưa ra khỏi cửa hút thuốc cũng trong nhà luôn :D. Mà chắc là chẳng cây nào bị sao cả

NaTuan

Quản Lý Viên
Đây chỉ có cây tiền triệu là đc chăm sóc thôi . Còn bọn lâu nhâu nhiều quá không mua nổi quần áo cho chúng nó .
Trận này gió bấc vãi thật . Chiều nay lên vườn lớn nhìn mấy cây hoa giấy ngọn rũ như hết nước ấy .