cặp Kim Quýt

caigicuncon

Thành viên tích cực
cuối tuần chia sẽ ace 2 cặp kim quýt cổ mình mới sưu tầm được, chúc ace luôn vui vẽ thành công

huynhvannhan

Thành viên tích cực
Chúc mừng chủ nhân.
cây bên dưới ngọn hơi cao nếu phần thân ngọn lùn xuống chút nữa thì đẹp.

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
Hình như cây này gọi là tam cương ngũ thường phải ko các bác,chúc mừng Luân nhá,nếu có tặng thì mình đăng kí đầu tiên nha>:)>:)

caigicuncon

Thành viên tích cực
chúc mừng huynh
cám ơn huynh rất nhiều
==================================
Kim quýt lâu lớn.Anh có được 1 cặp TAM CAN NGŨ THƯỜNG quả là không có gì nói hơn quí quá chúc mừng anh
cám ơn anh e mới tầm được 2 cặp kim quýt, 4 cây cũng khá giống nhau nhưng chủ củ sửa không đúng lắm
Chúc mừng chủ nhân.
cây bên dưới ngọn hơi cao nếu phần thân ngọn lùn xuống chút nữa thì đẹp.
cám ơn đại ca nhiểu sẽ sửa lại cho đúng bài, có 2 cặp nhưng chụp hình lại lấy cây này với cây Kia hihi
Hình như cây này gọi là tam cương ngũ thường phải ko các bác,chúc mừng Luân nhá,nếu có tặng thì mình đăng kí đầu tiên nha>:)>:)
cám ơn a Hùng nhiều cây ngoài nhìn rất đẹp, e tầm được 2 cặp cũng khá giống nhau đeo hoái đeo mãi mới được 2 cặp kiểng cổ như vậy, không uổng công sức

thaiphuongdong

Thành viên tích cực
Mình thấy cây kiểng cổ tam cang ngũ thường, thân phụ chia làm 3 tàng, thân chính chia làm 5 tàng. Hai cây kim quýt bạn sưu tầm thân phụ có thể đủ 3 tàng, nhưng ở thân chính 1 cây thì 4 tàng, 1 cây thì 6 tàng. Theo mình bạn nên nuôi và cắt lại 2 cây trên cho đúng bài

caigicuncon

Thành viên tích cực
Mình thấy cây kiểng cổ tam cang ngũ thường, thân phụ chia làm 3 tàng, thân chính chia làm 5 tàng. Hai cây kim quýt bạn sưu tầm thân phụ có thể đủ 3 tàng, nhưng ở thân chính 1 cây thì 4 tàng, 1 cây thì 6 tàng. Theo mình bạn nên nuôi và cắt lại 2 cây trên cho đúng bài
đúng rất đúng như vậy cám ơn bạn nhiều nha

mrthuan

Thành viên
Chúc mừng anh nhé ! Cặp đôi hoàn hảo này tuyệt thật. mà dáng mẫu tử hả anh

caigicuncon

Thành viên tích cực
Cặp đôi hoàn hảo lắm bạn hiền. Chúc mừng.
cám ơn bạn nhiều
Chúc mừng anh nhé ! Cặp đôi hoàn hảo này tuyệt thật. mà dáng mẫu tử hả anh
đây là dạng kiểng cổ bạn ah tam can ngũ thường đó hihihi
chúc mừng chủ nhân
cám ơn bạn rất nhiều đang làm lại cho cây haon2 thiện hơn, thân

han_qn

Thành viên tích cực
đổi nirk lại " CÁI GÌ CŨNG CÓ " hợp hơn đó bạn!
mình có ý riêng là bạn nên chụp một vài kiểu ảnh toàn bộ khu vườn ,chụp mọi góc rùi up lên chia sẻ cùng ae nhỉ?

caigicuncon

Thành viên tích cực
đổi nirk lại " CÁI GÌ CŨNG CÓ " hợp hơn đó bạn!
mình có ý riêng là bạn nên chụp một vài kiểu ảnh toàn bộ khu vườn ,chụp mọi góc rùi up lên chia sẻ cùng ae nhỉ?
cám ơn bạn, toàn bộ khu vườn mình cũng chia sẽ bên cây của tôi vườn caigicuncon nha bạn

http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=55103

Vườn Caigicuncon, Vườn Mai Vàng, Vườn Kim Quýt, Vườn Lộc Vừng, Gà Tre Tân Châu, Cá Kiểng