Cầu thủ nổi tiếng của Việt Nam ly hôn

thailaipc

Thành viên tích cực
Thành thật chia buồn cùng người hâm mộ bóng đá Việt Nam, GĐT Long An, Navibank Sài gòn nói chung và anh em hâm mộ bóng đá của Diễn đàn ta nói riêng: theo nguồn tin nội bộ (đã được kiểm chứng) Tòa án nhân dân tỉnh Long An đang thụ lý hồ sơ xin ly hôn của cầu thủ nổi tiếng về chuyên môn lẫn đạo đức trên sân cỏ là thần tượng một thời của làng túc cầu Việt Nam đó là cầu thủ P.T.T.Em vì một lý do hết sức lãng xẹt mời bạn về nhà nhậu hơi khuya tí khoảng 10 giờ 30, đang nhậu cùng chiến hữu thì bà xã gọi đi ngủ với một thái độ và một câu nói hết chức chân tình và đúng mực của một người vợ hiền là:
- Anh Em vào ngủ đi
và sự việc tiếp theo sẽ như thế nào chắc các bác đã biết.
Hiện sự việc đang được TAND tỉnh Long An nghiên cứu không biết là lỗi tại ai, tại anh, tại ả hay là tại vì sao và hiện đang rất phân vân. AE DĐCCVN ta có cao kiến xin tham mưu giúp. Theo ý của tui là^#(^
(đã có kết quả của tòa ở trang 2)

theo em nghĩ ko tại ai hết mà tại...........mấy thằng cha chiến hữu, nhậu nhẹt khuya quá nên....... xảy ra xự cố.... mấy anh em nào ưa nhậu nhơ rút kinh nghiệm...ở nhà nhậu với vợ là chắc ăn. tại bà vợ của p.t.t.thèm nhậu mà ông chồng thì nhậu với chiến hưu........nên xảy ra sự cố. mấy ông ưa nhậu nhớ rút kinh nghiệm........

hung78

Quản lý
Thành thật chia buồn cùng người hâm mộ bóng đá Việt Nam, GĐT Long An, Navibank Sài gòn nói chung và anh em hâm mộ bóng đá của Diễn đàn ta nói riêng: theo nguồn tin nội bộ (đã được kiểm chứng) Tòa án nhân dân tỉnh Long An đang thụ lý hồ sơ xin ly hôn của cầu thủ nổi tiếng về chuyên môn lẫn đạo đức trên sân cỏ là thần tượng một thời của làng túc cầu Việt Nam đó là cầu thủ P.T.T.Em vì một lý do hết sức lãng xẹt mời bạn về nhà nhậu hơi khuya tí khoảng 10 giờ 30, đang nhậu cùng chiến hữu thì bà xã gọi đi ngủ với một thái độ và một câu nói hết chức chân tình và đúng mực của một người vợ hiền là:
- Anh Em vào ngủ đi
và sự việc tiếp theo sẽ như thế nào chắc các bác đã biết.
Hiện sự việc đang được TAND tỉnh Long An nghiên cứu không biết là lỗi tại ai, tại anh, tại ả hay là tại vì sao và hiện đang rất phân vân. AE DĐCCVN ta có cao kiến xin tham mưu giúp. Theo ý của tui là^#(^
nếu còn đi cày thì vợ nói thế ko sao.giờ có tý sao thì giở chò mà bạn:bz

vohungdung

Thành viên
Câu chuyện chẳng liên quan gì đến chúng ta, đừng ăn cơm nhà nói chuyện hàng xóm (nhà cán bộ cao cấp đấy, đụng vào coi chừng vạ lây à nha.)

ngockien

Super Moderator
Trừ khi cầu thủ đó đã nói trước với vợ những người bạn trai sẽ ngủ lại nhà,còn nếu không ,giữa đám tiệc mà mời mọi người một câu như vậy thì mình thấy cũng khó chấp nhận được (nhưng có lẽ không đến nỗi phải bỏ nhau )

coleenhot_1103

Thành viên tích cực
Sự việc em thấy đâu có gì nghiêm trọng đâu ta.Với lại người vợ cũng có í tốt thôi mà.Nhậu khuya hại ai mà lại làm phiền gia đình người ta.Nếu ông chồng biết điều vk mình nói khéo cho khách về cũng đâu có gì ghê gớm đến mức gia đình đỗ vỡ.Đàn ông sĩ diện hảo quá :)).Vì lí do nhảm vậy mà động tay động chân thì...Ok mình chia tay cho khỏe :))

huuducIT

Thành viên tích cực
thật sự chẳng biết nói thế nào, vì mỗi câu nói đặt vào hoàn cảnh khác và thái độ người nói khác nhau thì ý nghĩa nó cũng khác nhau hoàn toàn

ledinh1081

Thành viên tích cực
Nhắc đến cầu thủ Việt là cứ thấy chán gây cả người, rặt toàn lũ ăn hại! sống sướng như tiên mà chẳng làm được trò trống gì cho TQ, văn hóa cầu thủ Việt rất ngắn, trường hợp Phan Văn Tài Em thì đúng là hiếm hoi về tài năng và nhân cách, k bít sao dạo này trẻ k chơi già mất nết hay sao mà đâm hư sinh ra rượu chè thế chứ???

TVcoire

Thành viên tích cực
Nhắc đến cầu thủ Việt là cứ thấy chán gây cả người, rặt toàn lũ ăn hại! sống sướng như tiên mà chẳng làm được trò trống gì cho TQ, văn hóa cầu thủ Việt rất ngắn, trường hợp Phan Văn Tài Em thì đúng là hiếm hoi về tài năng và nhân cách, k bít sao dạo này trẻ k chơi già mất nết hay sao mà đâm hư sinh ra rượu chè thế chứ???
Chính xác !
Đúng là chúng nó đá kiểu vậy,coi như "TQ nuôi chúng nó ăn tốn lúa, chẳng lấy được cái gì. Thà nuôi con khác còn hơn, còn có cái để bón cho cây trồng".:))

thailaipc

Thành viên tích cực
KẾT QUẢ XỬ LÝ CỦA TÒA ÁN NHÂN DÂN TỈNH LA
Nhân danh nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt nam (trích)
..........................................................................................................
Sau khi nghiên cứu Đơn xin ly hôn của cầu thủ P.T.T.Em, Tòa xét thấy nguyên nhân ly không xác đáng (có thể nói là lãng xẹt, lãng nhách), một ngày đã là vợ chồng thì hết sức thiêng liêng, cần phải giữ gìn và tôn trọng. Vì vậy, Tòa Quyết định: bác đơn ly hôn của nguyên đơn P.T.T.Em vì các lý do sau (xét tính lỗi của các người liên quan):
- Về cầu thủ T.Em: về nhân thân là 1 người tốt, có nhân thân rõ ràng. lối sống mẫu mực cả về nghề nghiệp và cuộc sống đời thường. Việc nhậu nhẹt với bạn bè chiến hữu tại nhà đến 10h30 là chấp nhận được so lối sống hiện nay của các cầu thủ (mới tập tọe có sao tí là vũ trường, thuốc lắc, ma túy ...) vì vậy anh không có lỗi, các bà vợ cần khuyến khích động viên mua mồi, mua bia phục vụ. Tuy nhiên cũng cần rút kinh nghiệm là uống ít thôi, giữ sức khỏe để hành nghề cống hiến cho người hâm mộ.
- Về các chiến hữu: khi nhậu nhà bạn cần nên nhớ bạn của mình tên là EM chứ không được xưng hô cu 9 hay cu 11 tạo thành thói quen và nhầm lẫn là vợ người ta kêu chồng mình đi ngủ chứ không phải mời "anh em" chiến hữu đi ngủ. Tuy sự việc được ngăn chặn kịp thời chưa xảy ra hậu quả đáng tiếc nhưng cần phải rút kinh nghiệm.
- Về bà xã của cầu thủ (xin giấu tên): là người vợ đảm đang, mẫu mực dựa trên thái độ và lời nói, lo cho sức khỏe của chồng, như vậy chấp nhận được:-". Tuy nhiên, cần rút kinh nghiệm là khi bạn nhậu có chiến hữu, muốn gọi chồng phải gọi đủ là anh T.Em hoặc chồng ơi, cục cưng ơi.... không nên gọi tắt như vậy.
* Như vậy lỗi thuộc về ai?: là do các bậc tiền bối đặt tên cho con mà không lường hết sự việc sẽ xảy ra.
Nhân đây Tòa cũng xin cảm ơn các thành viên Diễn đàn CCVN đã tham gia góp ý để Tòa nhìn nhận được sự việc một cách khách quan. Chúc diễn đàn ngày càng lớn mạnh và đoàn kết. Nhân đây xin gửi đến các thành viên của DĐ, những người chưa có con, chuẩn bị có con khi đặt tên cho con cần rút kinh nghiệm:
1. Không đặt tên con quá xấu như cu bin, con hĩm mặc dù cháu nó khó nuôi tí
2. Không đặt tên con là Quan Tài hay Tiến Tùng, Thailaipc (coi chừng gặp các bác chuyên Lái gió, chuyên gia chém gió thanhtu-88)
3. Con gái không được đặt tên Dương vì có trường hợp cô Nguyễn Thị Thùy Dương yêu anh Nguyễn Văn Vật, Nguyễn Văn Cường nhưng bị gia đình quyết liệt cấm cản đã thề ở giá không yêu ai thật là đáng tiếc.
4. Con trai không được đặt tên là Nghĩa vì tương tự như trên lỡ yêu cô Trang thì sao (tệ hơn như cụ Lydainghia nhà ta yêu hoa trang mà không dám sưu tầm)
5. Con trai thứ 7 không nên đăt tên Đức vì gặp các bác Hán rộng thì rách việc. Quê tôi có anh 7 Đức nhưng sau này phải đổi lại là 3 Đức, hiện nổi tiếng quá trời
6. Anh Sinh và anh Dục đi nhậu không nên gồi gần nhau nha,
(các bác góp ý thêm nhé)
Thẩm phán (chuyên tư vấn luật cho vợ người khác tại nhà nghỉ)
đã ký.
P/s: các bạn nên xem kỹ tên chuyên mục mình xem nha, đây là mục thư giãn cuối tuần chứ không phải là mục Tin tức đó đây nhé. các bác comment gay gắt quá làm em sợ bị như Blogger Cogaidolong cả đêm không ngủ được. Truyện được sưu tầm, suy diễn từ quá trình tìm tên chuẩn bị đặt tên cho baby mình. Chúc cả nhà vui vẻ