Cưa lá và cưa dây nhỏ gọn

hungdesign

Thành viên
Giới thiệu với các bạn 02 loại cưa rất tiện lợi và nhỏ gọn, lại rẻ nữa.

- Loại thứ nhất: Cưa lá mini.
Loại này dùng cho xử lý cây mini, cắt cành ở mọi tư thế trên, dưới, phải và trái. Do răng cưa rộng nên nhát cắt ngọt, bén và không bị kẹt. Đối với những chi nhiều chi con, có thể luồn cưa vào mà không sợ vướng hoặc làm hỏng chi khác. Tôi mua giá 35k gồm 1 khung cưa và 05 lưỡi:

- Loại thứ hai: Cưa dây.
Loại này đặc biệt có thể cắt cành cây mini lẫn cây lớn rất nhanh, mạt cưa không bị dính và kẹt vào lưỡi. Độ bền cao nếu sau khi sử dụng bạn làm sạch lưỡi bằng cách lau chùi, cho vô ít nhớt xe máy. Khi đi xa, tháo lưỡi cuộn lại - khung cưa cũng có thể xếp gọn. Khung cưa (loại cưa sắt) có bán ở các tiệm vật liệu xây dựng hay tạp hóa. Lưỡi thì các bạn có thể hỏi mua nơi sản xuất đồ mỹ nghệ. Giá lưỡi cưa: 3k đến 5k/cái.

Thân!

satruky

Thành viên tích cực
Sản phẩm này nhìn hay quá, không biết trong SG, VT có bán không? Anh em nào biết xin chia sẽ thông tin. Thanks.

hanthodinhhau

Thành viên mới
Sản phẩm này nhìn hay quá, không biết trong SG, VT có bán không? Anh em nào biết xin chia sẽ thông tin. Thanks.
Ở Sgòn bạn ra mấy tiệm bán đồ sắt ở chợ Kim Biên.bạn hỏi lưỡi cưa lộng của thợ mộc là người ta sẽ cho bạn xem vài loại.hay bạn ra mấy tiệm bán dụng cụ thợ bạc ở chợ Hòa Bình đường Nhiêu Tâm Q5 cũng có nhưg ko biết có lưỡi cưa gỗ ko vì ở đó chỉ bán lưỡi cưa kim loại thôi,nó nhỏ hơn lưỡi cưa gỗ nhiều.